ความร้อนมาอีกแล้ว

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย conmin61, 8 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. conmin61

conmin61 New Member Member

2
    0
    0
    เครื่อง rb20
    พัดลมหม้อน้ำไม่หนืดไปเติมแล้วช่างบอกว่าเติมไม่ได้แล้วผมจะทำยังไงดีครับ
    ความร้อนขึ้นง่ายเวลารถติดแต่วิ่งทางไกลไม่มีปัญหา

2. pooky

pooky New Member Member

3
    0
    0
    หาฟรีปั๊มเปลี่ยนครับ ให้หนืดขึ้น
    ถ้า ยังไม่หาย เช็ควาวล์น้ำครับอาจจะเปิดไม่สุด
    และอีกขั้นตอนต่อไป หม้อน้ำครับ
    ถ้าเป็นหม้อน้ำทองแดงแล้ว ก็ส่งล้างเลยครับ แต่ถ้าเป็นของเดิม ลองถอดออกมาดูนิดนึงนะครับ ชอบจะมีฝุ่นเกาะอยู่ที่ด้านแผงหน้าของหม้อน้ำเยอะมาก ไม่คิดว่าจะมี เราเห็นว่าน้ำใสดี แต่ทำไหม มันยังขึ้น กลางคืนยังขึ้นเลยครับ วิ่งทางโล่งๆแป๊บเดียวลง ลองดูครับ

3. amiyama

amiyama Member Privilege

278
    10
    18
    ตามนั้นเลยครับ ช่วงเมษาที่ผ่านมาผมเปลี่ยนหมดเลยครับ ตามนี้

ล้างหม้อน้ำ + coolant =ประมาณ 1000

วาล์วน้ำ = 500- 700

ฟรีปั๊ม = 1500

ตอนนี้หายแล้วครับ ช่วยได้เยอะเลย เหลือแต่พัดลมแอร์ ตอนนี้มันไม่ทำงานฮะ ลองเช็คดูทุกๆอย่าง เลยครับ

4. ผมว่า

ลองหา ใบพัดลม ใหญ่ขึ้น ลองถอดวาวออกสิคับ ให้น้ำมันผ่านตรง ตรง รถผมความร้อนไม่เคยเกินครี่งคับ

5. Redcefiro

Redcefiro Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนน้ำมันFree pump หาย 100 % ราคาไม่เกิน 500 บาท ใช้ได้อีก 10 ปี รับประกัน
    สนใจโทรมา 081-447-4949 ให้โทรมาคุยวันที่ 7-20 มิถุนายน นี้

6. tv3

tv3 New Member Member

2
    0
    0
    ซื้อวาล์วนำเปลียนก็จะหายคลับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้