ลงเครื่องใหม่แล้วมีปัญหา B 12

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย T_RZ_1, 13 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. T_RZ_1

T_RZ_1 New Member Member

12
    0
    0
    ตอนนี้มีปัญหาเกี่ยวกับ ไมล์กับวัดรอบ แล้วก้อ เกย์น้ำมัน ช่างบอก พวกไมล์ของเก่าไม่เข้ากับเครื่อง ต้องหาไมล์รุ่นใหม่กว่า

(เครื่องเก่า E15 ลงเครื่องใหม่เป็น Ga 15 หัวฉีด รถ Nissan RZ-1)

เซ็งเลยคับผม

หมายเหตุ พอมีแนวทางแก้ไขเปล่าคับ หรือคงต้องเปลี่ยนใหม่

2. SRB-12

SRB-12 Member VIP

90
    25
    18
    เรื่องไมล์ความเร็วรู้สึกจะต้องหาเซนเซอร์ที่เกียร์ที่เป็นแบบสายมาใส่อะครับถึงจะใช้งานได้อะครับ
    ส่วนเรื่องวัดรอบหน้าปัทม์เดิมติดรถมีวัดรอบรึป่าวครับถ้าไม่มีก็ต้องไปหาไมล์ที่มีวัดรอบมาแล้วให้ช่างไฟเดินสายไฟให้อะครับ:D

3. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    รอดูด้วยจ๊ะ

4. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    เปลี่ยใหม่เลยแน่ๆคือเปลี่ยนอู่ครับเพราะคงยังไม่รู้จริงว่าต้องทําอย่างไร
    ลองปรึกษาพี่ติ่งเลยครับ
    เพรารถผมจบครับทุกอย่าง;)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้