>>>>--- สอบถามคร้าบ...เพื่อนๆพี่ๆ โหลดรถกันจากเดิมกี่นิ้วกันบ้างค้าบ~ ---<<<<<<

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย DaShiT, 13 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DaShiT

DaShiT New Member Member

223
    4
    0
    คืออยากทราบว่า เพื่อนๆพี่ๆทุกคน โหลดรถลงมากันเท่าไรมั้งคับ ?

ของผม แมค17 อะคับ อยากรุ้ว่าควรโหลดประมานกี่นิ้วดีอะคับ? แนะนำด้วยคับ..

ปล.** มีรูปรถไห้ดูจะเปนพระคุนยิ่งคับ

ขอบคุนมากๆคับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ผมว่ามันแล้วแต่ความชอบนะครับ
    แล้วก็ต้องดูว่า ผู้ขับใช้ทางแบบไหนประจำสุด อย่าโหลดจนขูดรถ
    ผมว่าดีกว่านะ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  3. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    ...หน้า..3...หลัง..1....โช๊ค B16..โมแก๊ส+น้ำมัน..ทำสตัดปรับเกลียว....สปริง.HR....
    ...เหนียว..นุ่ม...หนึบ....

4. ping0168

ping0168 New Member Member

210
    11
    0
    ก็อย่างที่ข้างบนบอกอ่าครับ แล้วแต่ความชอบ ผมผ่านเนินหลังเต่าทีไรลงไม่ดีติดทุกที

5. DaShiT

DaShiT New Member Member

223
    4
    0
    ครับ ขอบคุนทุกๆคนคับ

ผมอยากทราบว่า ตามความชอบของพี่ๆเนี่ย

พี่โหลดกันเท่าไรอะคับ?

ผมว่าจะ 2นิ้ว หน้าหลัง (หน้ามันจิ้มกว่าหลังอยุ่แล้วตอนนี้)

ล้อผม 17

^^

6. Hack01

Hack01 New Member Member

155
    6
    0
    หน้า 2 หลัง1.5 ตามความเหนผมนะคับ

ผมเหนว่าหน้าทิ่มตูดโด่งเหนชัดๆจะงามมากมาย

อยู่ที่ว่าใส่ลิ้นอารายด้วยขอรับ

7. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    ก็ไม่เคยนับเหมือนกัน ว่ากี่นิ้ว เพราะไปเอาลงมาตั้ง 3 รอบ กว่าจะถูกใจ ยิ่งถ้าเปลี่ยนลิ้นหน้า - หลัง เปลี่ยนล้อ และ เปลี่ยนขนาดยาง แล้ว ก็ต้องปรับขึ้น ลง อีก กว่าจะ ถูกใจ
    ปล.ถ้าเห็นว่าขนาดไหนสวยก็ ตามใจชอบเลยครับ แต่ระวังเรื่องติดซุ่มด้วย ยิ่งถ้า ขอบ 17 ด้วย โหลดมากๆ ก็ลำบากครับ

8. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ของผม 2.5 ครับ

9. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    - ไม่เคยนับเช่นกันครับ ผมใส่ขอบ15ยาง195/50/15 แต่โหลดหน้าหลัง เท่ากัน หน้าจะประมาณ2.5 ใช้koni-H@R แต่รู้สึกไปไหนรับบากมากๆๆๆและบางครั้งวิ้งลงหลุมแรงๆๆกระแทกซุ้มครับ บางทีก็ติดลูกระนาด เลยตัดสินใจเปลียนยางหลังให้เป็น195/55 ให้มันสูงขึ้นนิดนึงครับ

- ระวังอย่าโหลดมากนะครับจะติดซุ้ม และเวลาที่เราใช้งานจริงจะไม่สามรถระวังตัวได้ตลอดเวลาอาจจะตกหลุมหรือกระแทกกับอะไรได้โดยไม่ทันตั้งตัว เพราะใช้ขอบ17 ขอบใหญ่ด้วย แล้วแต่ชอบของแต่ละคนละกันครับ ชอบแบบไหนก็ทามใจเราที่เราต้องการ เพราะรถก็เป็นรถของตัวเราเอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้