Autocar และอาการพวงมลัยเบี้ยว

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Apple, 20 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    พอดีจะเอารถไปเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเบรคที่ Autocar กับ ตั้งศูนย์ล้อใหม่ไม่รู้ว่า Autocar ทำดีมั้ยอะครับ

ส่วนอาการพวมลัยเบี้ยว พอดีผมขับรถขึ้นเนินแล้วมันเหินนิดนึงพอลงถึงพื้นพวงมลัยมันไม่ตรงเลย
    เวลาผมขับรถตรงๆแต่พวงมลัยมันไม่ตรงมันเอียงไปด้านขวานิดนึงถามเพื่อน เพื่อนบอกตั้งศูนย์น่าจะหาย
    อาการนี้ตั้งศูนย์จะหายมั้ยครับ จะไปตั้งที่ Autocar เนี่ยแหละ จริงๆอยากไป CG รามอินทราเคยไปตั้งแล้วเค้าเช็คช่วงล่างให้หมดเลยก็ติดใจแต่มันไกลไปหน่อยก็เลยจะลอง Autocar ดูไม่รู้จะได้เรื่องอะเปล่า :D:D:D:D:D

2. ZeemaiiBuzzer

ZeemaiiBuzzer Member Member

199
    4
    18
    อาการนี้เอาไปตั้งศูนย์ก็น่าจะหายแล้ว ลองดูไม่รู้ช่างเก่งป่าว

3. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    หายครับ

4. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    ของอย่างนี้ต้องลอง ปรกติผมตั้งที่ ซีจีประจำ
    แต่มาพักหลังๆ คนที่เคยตั้งประจำไม่รู้ไปไหน
    คนใหม่มาตั้งให้เพี้ยนกว่าตอนขับมาอีก เลยไป
    ร้านธรรมดาๆ ที่คนในเว็ปบอกว่าตั้งดี ก็ลองไป
    ให้ตั้งศูนย์ดู เข้าใจเลย เครื่องมือหรือจะสู้คนที่
    มีประสบการณ์อ่ะ

อาการของคุณตั้งศูนย์ก็หายครับ

5. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    ยังไงเคยไปครับเเต่ประทับใจ CGเลียบด่วน ข้างเจ็ทใหม๋(ปตท.)

6. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ประสบการณ์ตรงๆเหมือนกันครับ เลยเข้าใจอย่างแจ่มแจ้ง :D

7. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ดีครับ

8. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ตั้งศูนย์ครับ หาร้านดีๆหน่อย อยู่ที่ฝีมือช่างครับ

9. jhk

jhk New Member Member

35
    3
    0

ลองเข้ามาตรวจเช็คดูก่อนได้ครับ บางครั้งการที่รถวิ่งแล้วกินซ้าย หรือ กินขวา อาจจะมาจากหลายสาเหตุครับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้