ประกาศถึงบุคคลไม่หวังดี / EK GROUP (อาจมีคำพูด+รูปภาพไม่เหมาะสม)

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Prince_ek, 9 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน 18+ กระทู้นี้จะแจ้งลบอีกไม่นาน ขอบคุณค่ะ

ตามที่ได้เจอมากับตัว และ เพื่อนๆอีกหลายท่าน เกี่ยวกับเรื่อง

ถูกผู้ไม่หวังดี ใช้คำพูด ไม่สุภาพ ด่าท้อ ต่อว่า โดยทำให้เสื่อมเสีย อับอาย เสียชื่อเสียง ต่อบุคคลนั้นๆ หรือเวปบอร์ดสาธารณะ โดยไร้สามัญสำนึกของการใช้เวปบอร์ดต่อสาธารณะชน ในการแสดงความคิดเห็นต่างๆ ในแง่มุมส่วนตัว และ ส่วนรวม

อยากให้ท่านผู้นั้นเลิกใช้วาจา ไม่สุภาพ ที่แสดงถึงชาติตระกูลของท่านที่ไม่ได้เจริญตามโลกปัจจุบัน
    ประการแรก ทั้งทางด้าน ก้านสมอง และ รอยหยักสมอง ในการรับรู้ การคิด หรือการแสดงออก โดยบ่งบอกถึงสายเลือดและการสืบพันธุ์ของชาติตระกูลของท่านว่า ได้สืบพันธุ์กับเชื้อสายใกล้กัน(สุนั_) ทำให้การพัฒนาพันธุ์กรรมในด้านเจริญสติปัญญา ความรับผิดชอบต่อสังคม ลดน้อยถอยลง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 ตุลาคม 2008
    nanta ถูกใจสิ่งนี้
  2. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    ประการที่2 ก็อาจจะ เป็นในด้านการอบรมเลี้ยงดูหรือสืบสายเลือด จากบิดา มารดา ปู่ ย่า ตายาย มาก่อน ที่แสดงถึงอารยธรรมอันต่ำช้า ไร้ยางอาย ในการแสดงความคิดเห็นหรือการกระทำในที่สาธารณะ(สัตร์เซลน์เดียว)

3. Prince_ek

323
    57
    28
    ประการที่3 น่าจะเป็นด้านระดับสังคม และการศึกษาที่ต่ำ หรือมิได้รับการอบรมเลย เนื่องจาก สาเหตุต่างๆเช่น ต้องหาอาหาร ต้องล่าสัตว์ ต้องผสมพันธุ์ แย่งกันเป็นจ่าฝูง ไล่กัดหางตัวเอง กับครอบครัวไปวันๆ จึงมิได้รับการศึกษา

4. Prince_ek

323
    57
    28
    ประการที่4 คือการไฝ่รู้(ต่ำ) ที่ไม่สูงนัก พวกนี้ประเภท สอนอะไร อบรมอะไร ก็จะมุ่งมั่นตั้งใจจะเป็นคนที่น่ารังเกียจจากสังคม ชอบให้มนุษย์ ด่าท้อ ต่อว่า แล้วจะเกิดความสุข อันนี้ต่ำระดับหนึ่ง

5. Prince_ek

323
    57
    28
    ประการที่5 โรคจิต อันนี้ น่าสงสารน่ะค่ะ น่าสมเภทเวทนาเหลือเกิน ไม่รู้จะไปทำอะไรได้ วันๆก็คงแต่หายใจสร้างมลภาวะไปวันๆ ไม่รู้ตัวว่าตัวเองน่ารังเกียจ เป็นขยะสังคม

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 ตุลาคม 2008
  6. Prince_ek

323
    57
    28
    ดิฉันเองก็มิได้สูงส่งมากจากไหน เป็นมนุษย์คนหนึ่ง ที่มีจิตรสำนึก ในการเคารพสิทธิส่วนบุคคลในการแสดงความคิดเห็น ตามความเจริญแล้วของสังคม

ข้อความทั้งหมดนี้มิได้มุ่งมั่นจะว่าหรือตำหนิให้เสียหายกับบุคคลใด แค่ต้องการให้ทุกคนเห็นใจ และเข้าใจคนๆนั้น ที่ทำอะไรลงไปโดยขาดความยั้งคิด ขาดจิตรสำนึก ขาดอารยธรรมที่ดีพอ

คุณอยู่ในมุมมืดแต่กัดคนที่อยู่ที่สว่าง-เจริญแล้ว ข้างหลัง อือ น่าเห็นใจน่ะค่ะสายพันธุ์ไม่ดีจิงๆ

7. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    อืมมมมม..วันนี้วันแรง...

So_EK, Dear To Mana, mo_mo และ คนอื่นๆ 4 คน ถูกใจสิ่งนี้
  8. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    ตึง ตึง มีเรื่องแล้ว:D

Dear To Mana ถูกใจสิ่งนี้
  9. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ประการที่ 1. น่าจะโพสในกระทู้เดิม เพราะเรื่องเดิมครับ

ประการที่ 2. เรื่องแบบนี้ ยิ่งด่า ยิ่งโดนครับ เคยมาแล้ว เสียเวลา เสียสุขภาพจิตเปล่า ๆ

ประการที่ 3. ระวังมือที่ 3 , 4 , 5 ครับ ของแบบนี้ ลบแล้วลงชื่อคนอื่น ก็มีมาแล้ว

เพราะฉะนั้น อย่าเชื่อในทุก ๆ สิ่ง ถ้าเราไม่ได้ทำ ตามที่เค้าว่ามา ก็ถือว่า เค้าด่าผิดคน

ถ้าเราทำจิง ก็ต้องยอมรับ คำติชมครับ

Dear To Mana, bigeyes96 และ iodineman ถูกใจสิ่งนี้
  10. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    เค้าป่วนเพื่อให้เรามีอารมณ์...ครับ
    อย่าใส่ใจมากครับ...พอเค้ารู้ว่าเค้าทำอะไรเราไม่ได้ เดี๋ยวเค้าก็เลิกไปเองครับ
    อย่าคิดมากครับ Prince

Dear To Mana, mo_mo, iodineman และ คนอื่นๆ 2 คน ถูกใจสิ่งนี้
  11. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ยิ่งใส่ใจมาก ตัวคุณเองก็จะอยู่ไม่เป็นสุกเองแหละครับ

เรื่องคะแนนมันเป็นแค่ option

ไม่ไปเปิดดูมันก็หมดปัญหาแล้วครับ

Ahtrun_Sala, iodineman, Prince_ek และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  12. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    8.28 วันนี้ไม่สายนี่หว่า หรือเล่นอยู่บ้านวะเนี่ย

bigeyes96 ถูกใจสิ่งนี้
  13. nanta

nanta New Member Member

37
    14
    0
    สำหรับผมนะ...ไม่สมควรเข้าไปว่ากันในข้อความส่วนตัวนะ เป็นเพื่อนกันในเวปรักรถรุ่นเดียวกัน
    แนวเดียวกันก็น่าจะให้เกียรติกันหน่อยนะครับ

So_EK, Dear To Mana, mo_mo และ คนอื่นๆ 4 คน ถูกใจสิ่งนี้
  14. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    ภาพประกอบได้ใจ !!

Dear To Mana, mo_mo, Prince_ek และ คนอื่นๆ 2 คน ถูกใจสิ่งนี้
  15. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ขออนุญาตินะครับ ความจริงไม่ว่าเรื่องที่เกิดขึ้นจะเกิดกับใครก็ตามมันก็น่าเสียใจน้อยใจทั้งนั้น
    แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องดูด้วยว่าเราเข้ามาในนี้ด้วยเหตุผลใด อยากบอกว่ามันเป็นแค่ส่วนหนึ่งของชีวิต
    แต่ไม่ใช่ทั้งหมดของชีวิต ถ้าคุณมัวแต่ไปใส่ใจมันก็จะทำให้คุณไม่มีความสุข อะไรปล่อยได้ก็ปล่อย
    คนเราในนี้หรือคนข้างนอกมาจากหลายครอบครัวการจะทำให้ทุกคนมาคิดเหมือนเรารักเราทุกคนคงยากส์ ....
    ทำไมไม่ทำให้ตัวเราคิดเหมือนคนอื่น รักคนอื่นดูก่อนบ้าง บางทีเรื่องราวดีๆๆอาจจะมีเข้ามามากขึ้น
    การกระทบกระแทกส่อเสียดกันอาจจะทำให้เรื่องราวบานปลายมากขึ้นได้นะครับ

ปล. ใครจะทำอะไรก็ขอให้คิดให้เยอะครับผลดีจะได้เกิดกับส่วนรวม ครับ (EK Group) ขอบคุณครับ

Dear To Mana, bigeyes96, Prince_ek และ คนอื่นๆ 3 คน ถูกใจสิ่งนี้
  16. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    มีภาพประกอบด้วย

Dear To Mana, mo_mo, Prince_ek และ คนอื่นๆ 2 คน ถูกใจสิ่งนี้
  17. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> ยังไงพวกเราก็ยังเดินไปด้วยกันตลอดไปครับ <<<

>>> ทำใจให้สบายคร๊าบ :D <<<

Dear To Mana, Ahtrun_Sala, BiggyCat และ คนอื่นๆ 2 คน ถูกใจสิ่งนี้
  18. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    ...เวร....ย่อมระงับ.....ด้วยการไม่จองเวร.....

...ปล่อยวางบ้างเถอะนะ....

So_EK, Dear To Mana, BiggyCat และ คนอื่นๆ 2 คน ถูกใจสิ่งนี้
  19. aon streetuse

aon streetuse New Member Member

0
    9
    0
    สังคมเลวเพราะคนดีท้อแท้

ksaEK97, BiggyCat, Prince_ek และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  20. เห็นด้วยครับ เรื่องเดิม ๆ ไม่น่าจะมาตั้งกระทู้ใหม่เลยนะครับ
    อีกอย่างนึง เนื้อหา และข้อความค่อนข้างแรง แต่ก็ไม่รู้ว่า
    เจ้าของกระทู้ตั้งใจจะว่าใคร เพราะคนที่กด"ลบ"ให้อาจมีเรื่อง
    ไม่พอใจเป็นการส่วนตัว ถ้าทุกคนมัวแต่มาตั้งกระทู้ด่าว่าใครที่กด
    ลบให้ บอร์ดทั้งบอร์ดก็คงจะหาสาระอะไรไม่ได้แล้วล่ะครับ

ของแบบนี้พูดมากไปก็ไม่ได้มีอะไรดีขึ้นมา อาจจะมีคนสงสารกด +
    ให้ แต่ได้แต้ม + แล้วก็ไม่ได้หมายความว่าคนอื่น ๆ จะเห็นด้วยกับเรา
    ทุกคนเสมอไปนะครับ ฝากไว้พิจารณาด้วยก็แล้วกัน

Ahtrun_Sala, mo_mo, bigeyes96 และ คนอื่นๆ 3 คน ถูกใจสิ่งนี้
  21. ความจริงแล้วไม่อยากออกความเห็นอะไร เอาแค่สั้นๆว่า ยังมีคนที่เขาเต็มใจจะคุยและก็ตอบกระทู้ของคุณ Prince Ek ในบอร์ดนี้อีกเยอะแยะ คุณเองก็เห็นไม่ใช่เหรอ แล้วจะไปวอรี่อะไรกับพวกชอบก่อกวนพวกนั้น Take it easy นะน้อง

Dear To Mana, Ahtrun_Sala, mo_mo และ คนอื่นๆ 5 คน ถูกใจสิ่งนี้
  22. ชั่งมันเถอะคะแนนมันไม่มีค่าหรอกครับอยู่ที่จัยเรามากกว่า
    ปล่อยคนพันนั้นไปเถอะถือว่าทำบุญดีกว่า
    เรามาหาความรู้กันต่อเถอะ

Dear To Mana, ksaEK97, BiggyCat และ คนอื่นๆ 2 คน ถูกใจสิ่งนี้
  23. Prince_ek

323
    57
    28
    ขอบคุณทุกกำลังใจ และคำชี้แนะ ให้ได้ทราบว่าในเวป ek group ยังมีคนดีๆอีกเยอะค่ะ

จากการที่ได้เปิดกระทู้นี้มาตั้งแต่เวลา6.38น บุคคลดังกล่าวก็ได้เข้ามาลบคะแนนทุกกระทู้ เกือบทุกโพสรีพลาย เข้าใจค่ะ ว่าบุคคลนั้น ได้อ่านข้อความที่ดิฉันโพสไว้แล้ว ฉะนั้น วัตถุประสงค์ในการโพสข้อความของดิฉัน ก็บรรลุแล้วขั้นหนึ่ง

ขั้นต่อไปก็คงจะต้องดูว่าบุคคลๆนั้น เป็นช/ญ หรือว่า ช ใส่กระโปรง ญคลุมส่วนบนของร่างกาย
    คนเราถ้าคิดจะเก่งในการใช้วาจาให้ผู้อื่นรู้สึกไม่ดีแล้ว มันต้องเก่ง และ กล้าในทุกเรื่องด้วยน่ะค่ะ ถึงจะเรียกว่าแน่จิง

ออกมาเถอะค่ะ แสดงตัวออกมาเถอะ ทุกคนจะได้รู้ว่าคุณน่ะ มีปลอกคอหรือเปล่า ถ้าไม่มีก็จะได้ส่งสถานสงเคราะ จะได้อยู่ในที่ๆเหมาะสม

หรืออาจจะเป็นอย่างคนอื่นๆคิด คือ เคยโดนรถEK เฉี่ยวชนมาก่อน พอขับผ่านจำได้ว่าเป็นek ก็เลยไล่กัดยางซะงั้น

ข้อความทั้งหมดนี้ ขอยืนยันด้วยใจของเจ้าของกระทู้น่ะค่ะว่า ไม่ได้โกรธ ไม่ได้เกียจ ไม่ได้ขยะแขยง แต่เวทนาสงสารค่ะ

ส่วนเรื่องคะแนนนั้น ไม่ซีเรียสค่ะ ดิฉันรู้จักคนมากพอ ใช้เน็ตมามากกว่า10ปีตั้งแต่เด็ก มีเพื่อนมีสังคมที่กว้างพอ รวมทั้งอำนาจในการขอร้องให้ใครต่างๆมากมายมากดคะแนนให้ได้สบายๆ แต่ไม่อยากได้อะค่ะ รู้ว่าซักวันต้องมีคนหมั่นไส้ กลั่นแกล้ง ​

ขอบคุณมากค่ะ
    ในเร็วๆนี้จะแถลงปิดกระทู้แล้วค่ะ

tamako, ksaEK97 และ BiggyCat ถูกใจสิ่งนี้
  24. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    ผมว่าทำให้บอร์ดไม่เงียบเหงาดีนะ

Dear To Mana, ksaEK97, mo_mo และ คนอื่นๆ 4 คน ถูกใจสิ่งนี้
  25. Prince_ek

323
    57
    28

แล้วก็ออกมาจากมุมมืดค่ะ หลังจากเอาไก่มาล่อ

แหมต้องขอบคุณเค้าน่ะค่ะ ติดตามกระทู้ดิฉัน ทุกกระทู้เลย

ผู้ดูก็ช่วยกรุณาดูแต่ละกระทู้ด้วยน่ะค่ะ ว่ามีคนเข้าไปดู และ ตอบ แต่ละ กระทู้เท่าไหร่
    แต่ละหัวข้อกระทู้ ก็ไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน เป็นกลางและได้ความรู้

26. Prince_ek

323
    57
    28
    ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆทุกคนน่ะค่ะ ที่แนะนำวิธีล่อ.......ออกจากรู จิงๆแล้วดิฉันก็โพสข้อความในเน็ตน่ะ ไม่คิดว่าจะไปโผล่เหนือสมองใคร?

กระทู้ต่อไปที่จะโพส คงต้องเป็นที่พี่e.... บอก คือ แนะนำร้านซักกระโปรงที่บุคคลนั้นใช้บังแดด

ถ้าไม่เป็นการรบกวนบุคคลนั้น กราบเรียนเชิญที่งานมีตตี้งเดือนหน้าน่ะค่ะ เคลียนอกรอบได้ เพื่อนๆในเวปอยากรู้จักค่ะ อ่อ ไม่ต้องเข้าไปในงานน่ะค่ะ เดี๋ยวเด็กๆเอาเป็นเยี่ยงอย่าง

ปล. คะแนนลดเรื่อยๆอีกแล้วค่ะ โอ๊ยดีใจ ข้อความดิฉันทำให้ใครคนนั้นเดือดร้อน 5555555

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 ตุลาคม 2008
  27. Prince_ek

323
    57
    28
    จิงเหรอค่ะ ใครอะคะ สงสัยจะเป็นผู้หญิง เพราะผู้ชายคงไม่มีความคิดแบบนี้ ดิฉันจะได้ไม่ไปเขียนแสดงความคิดเห็นในกระทู้เค้า แต่ไม่เคยเห็นมีปัญหากับใครในuser nameอื่นน่ะค่ะ มีแต่ user name Prince_ek นี้แหละ

บอกตามตรงค่ะ ดิฉันใช้หลายชื่อ คุณไม่รู้หรอกค่ะ ดิฉันใช้อะไรบ้าง อ่านแล้วคงสงสัยใช่ไหมค่ะว่าทำไม

ดิฉันใช้เน็ตมาตั้งแต่เด็ก มีเวปบอร์ดที่เล่นก็เยอะ ธรรมดาค่ะที่จะมีคนหมั่นไส้ อิจฉา มนุษย์เราน่ะค่ะ เหมือนขับรถน่ะค่ะ ไม่ไปชนเค้า เค้าก็มาชนเรา ธรรมดา​

มีคนบอกวาดิฉันเรียกร้องความสนใจ แต่ช่วยดูด้วยน่ะว่าแต่ล่ะกระทู้มีคนไม่น้อยที่สนใจเข้ามาอ่าน+ตอบ

28. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    ก่อนอื่นผมต้องขอออกตัวก่อนเลยนะครับว่าผมไม่เคยมีทัศนะคติไม่ดีเกี่ยวกับคุณ Prince_ek
    แต่ผมได้อ่านสองกระทู้นี้และผมก็อ่านอยู่หลายรอบแต่ไม่ค่อยเข้าใจและรู้สึกแปลกๆในบางประโยค
    จึงอยากขอให้คุณ Prince_ek ช่วยอธิบายหน่อยว่าหมายความว่าอย่างไร ผมเข้าใจถูกหรือไม่

1. คำว่าอยู่ที่นั่นทั้งตระกูล คำนี้หมายความว่าอย่างไรครับ และมีทติ้งที่พูดถึง
    นี่คือมีท EK Group รึป่าว ถ้าใช่คนที่มาร่วมที่นั่นก็คือสมาชิก EK Group แล้วคุณหมายถึง
    ตระกูลไหนเพราะเราก็มีอยู่กลุ่มเดียวไม่มีปลีกย่อย คุณหมายถึงสมาชิกที่มามีทติ้งกับ EK Group
    หรอ

2. บอกตามตรงค่ะ ดิฉันใช้หลายชื่อ คุณไม่รู้หรอกค่ะ ดิฉันใช้อะไรบ้าง ประโยคนี้มันฟังดูไม่จริงใจ
    เอาซะเลยครับตามความรู้สึกผมนะ คุณใช้หลายชื่อเพื่อปิดบังตัวคุณนั่นย่อมหมายความว่าคุณไม่ได้มี
    ความคิดที่จะเปิดเผยตัว เนื่องจากเหตุผลอะไรก็ตามที่คุณยกมา ต่างจากสมาชิกท่านอื่นๆของเว็บบอร์ดนี้
    ที่คุยกัน เจอกัน มามีทติ้งด้วยกันและก็แนะนำตัวว่าใช้ชื่อ log in อะไร ซึ่งก็เป็นสิ่งที่ต่างจากคุณ ดัง
    นั้นสิ่งที่คุณเข้ามาในเว็บบอร์ดนี้คืออะไร ถ้ามีความจริงใจทำไมต้องปิดบัง รบกวนตอบข้อสงสัยผมด้วย
    นะครับหรือถ้าผมคิดมากไปยังไงก็บอกมาได้ ขอบคุณครับ

สุดท้ายถึงคนที่ไปลบคุณ Prince_ek นะครับผมว่าเลิกไปลบเค้าแล้วว่าเค้าในข้อความ
    ส่วนตัวเถอะเพราะนี่ก็เป็นกระทู้ที่สองแล้วที่คุณ Prince_ek เค้าออกมาตั้งกระทู้ ถ้าคุณลบ
    เค้าต่อไปเรื่อยๆคงมีกระทู้ที่ 3-4-5-6.... ต่อไปไม่รู้จักจบจักสิ้นอีกแน่ๆดังนั้นพอเถอะครับ

สุดท้ายกว่า ผมว่าที่คุณ Prince_ek โพสท์มาแรกๆมันดูรุนแรงไป ในบอร์ดนี้เรามีสมาชิกเยอะ
    จะเป็นคนทำหรือไม่ได้ทำก็ตามแต่ผมเชื่อว่าไม่มีใครอ่านแล้วสบายใจในสิ่งที่คุณโพสท์มาหรอกดังนั้น
    ก็ไม่ควรด่ากราดรวมไป มันก็เหมือนคุณขับรถผ่านร้านก๋วยเตี๊ยวที่มีคนนั่งอยู่แล้วคุณตะโกนประโยค
    คำถามไปยังกลุ่มคนนั้นว่า คุณเป็นตัวเงินตัวทองหรอ ซึ่งคุณอาจจะถามด้วยความห่วงใย ใครไม่เป็นก็
    ไม่ต้องเดือดร้อน แต่ผมถามหน่อยว่าคนที่เค้าได้ยินจะรู้สึกยังไงถึงแม้คุณจะตะโกนต่อท้ายไปว่า 18+
    นะเว้ย ยังไงก็แล้วแต่ผมคิดว่าการด่าไปลอยๆแบบนี้มันคงไม่มีผลดีเกิดขึ้นแน่ๆไม่ว่ากับใครทั้งนั้นครับ

Dear To Mana, Ahtrun_Sala, BiggyCat และ คนอื่นๆ 3 คน ถูกใจสิ่งนี้
  29. rchonda

rchonda New Member Member

48
    9
    0
    เห็นด้วยครับ ผมก็ขับ ek ถ้ายังไม่หยุดระบาย บอร์ดเริ่มไม่สนุกแล้วครับ
    ผมก็เข้ามาอ่านหาความรู้จากพี่ๆเค้าเกือบทุกวันนะ เจอกระทู้แบบนี้ ไม่ค่อยสนุกเลย
    คำพูดแรงไปหน่อยครับ

Dear To Mana, ksaEK97, BiggyCat และ คนอื่นๆ 2 คน ถูกใจสิ่งนี้
  30. Naruchart

Naruchart New Member Member

7
    4
    0
    แนะนำครับ ผมก๊อเคยโดนพวกเลวพวกนี้ป่วนเหมือนกัน ด่าไปก๊อเท่านั้น ยิ่งด่ามันยิ่งป่วน เราหนักขึ้น สุดท้ายผมเลยใช้วิธี ต่อต้านไม่ได้ก๊อเข้าร่วมมันซะเลย เช่น (ขออภัยที่หยาบ) มันด่าเราว่า ฮวย เราก๊อตอบไปเลยว่า "ฮวยใหญ่หนะเหรอ เอ่อดี ของตูใหญ่

ได้ผลนะครับ มันจะเลิกราไปเอง นอกจากมันจะเลิกราไปเองแล้ว ยังทำให้มันฉุนได้อีกต่างหากในบางครั้ง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 ตุลาคม 2008
    Dear To Mana, BiggyCat และ Prince_ek ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้