ขอสอบถามเรื่องช่วงล่างค่ะ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ^นู๋อาร์ม^Ek[ตาโต๋...โต], 14 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    จะเอารถไปทำช่วงล่างอ่าค่ะ คือมันเกิดปัญหาที่ว่า เวลาตกหลุมมันกระแทกดังมากๆเลยอ่าค่ะ จะเป็นที่ล้อข้างซ้ายล้อเดียวนะคะ ล้อข้างขวาเวลาตกไม่ดัง แล้วที่ล้อด้านซ้ายมีน้ำมันซึมๆออกมาเปรอะด้วย อาการแบบนี้มันเสียที่ลูกหมากหรือว่าที่โช๊คค่ะ พี่ๆช่วยตอบทีนะคะ ช่วยแนะนำร้านที่ซ่อมราคาย่อมเยาว์ด้วยจ้า อิอิ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  1. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    ถ้ามีน้ำมันน่าจะเป็นโช๊คนะครับ ลองขึ้นฮ้อยเช็กดูให้ชัวร์ดีกว่า

2. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    . . . . S H O C K A B S O R B E R . . . . D E A T H . . . .

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    น่าจะเป็นที่โช๊คครับ

4. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    ถ้าเป็นที่โช๊ค ก็เปลี่ยนคู่ใหม่คู่หน้า
    ถ้าของศูนย์ ต้นละประมาณ 1800 ไม่รวมค่าแรง และไม่รวมยางกันกระแทก
    ซึ่งศูนย์มักจะเปลี่ยนใหม่ด้วย
    ถ้าเปลี่ยนข้างนอก โช๊ค TOKICO ไม่น่าเกินต้นละ 1800 รวมค่าแรงแล้ว
    แต่พวกอะไหร่ไหนใช้ได้ก็ไม่ต้องเปลี่ยนคับ

5. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    โช๊ค....

6. ขอบคุณค่ะ จะเอาไปลองเช็คดูนะคะ

7. tudan

tudan New Member Member

27
    6
    0
    อาจจะเป็นที่ยางหุ้มเพลาขับขาดก็ได้ครับ :sad:

8. ไปเช็คมาแล้วนะคะ สรุปว่า ร้านที่ทำช่วงล่างมานใส่สปริงกลับหน้าเป็นหลัง-หลังเป็นน่ามาอ่าค่ะ.......-*-
    เลยทำหั้ยมันกระแทกแรงมากๆ 555+ แต่ขอไม่บอกนะว่าร้านชื่ออะไร ขอบคุณพี่ๆค่ะที่ช่วยตอบค่ะ

9. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    ซะงั้น

10. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    เสียดายปะครับ อิอิ

11. tonpai

tonpai New Member Member

277
    37
    0

:D:D:D

12. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    คนแรกเลยนะเนี่ย แหม ไม่ค่อยเลย

อิอิ.......ทนขับมาได้ตั้งนานเหอะๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้