อยากโมให้วิ่งได้ซัก 180 กม/ชม

การสนทนาใน 'Click Club' เริ่มโดย bebe-civic, 7 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bebe-civic

bebe-civic New Member Member

65
    1
    0
    ตอนนี้เดิมๆ ใส่ล้อ 17 วิ่งแค่ 110 ตามลมนะ อยากทำให้แรงๆ ทำที่ไหน ร้านไหนรับทำ ราคาประมานเท่าไหร่ แล้วทำอะไรบ้าง ขอบคุณล่วงหน้า

2. bebe-civic

bebe-civic New Member Member

65
    1
    0
    ม่ะมีใครรู้เลยหรอ รออยู่นะ อยากแรงอ่ะ

3. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    คงต้องใส่ลูกโอเวอรไซค เปลี่ยนเม็ด เปลี่ยนทุกอย่างแล้วก็เตรียมตังไว้ซ่อมตอนพังนะงับ รถออกแบบเอาไว้ใช้งานไม่ได้รถสปอต ถ้าทำตามรายการที่ว่าไว้ ซื้อCBR 400 มาขับยังได้180 ในราคาที่ถูกกว่าเรยยยย

4. EVORA_By_nu080

EVORA_By_nu080 New Member Member

83
    2
    0
    ว่าไปนั้น........

5. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    180 ผมว่ามากไปครับสำหรับรถใช้งานธรรมา ถ้าทำไปแข่งค่อยว่ากันอีกเรื่องครับ ผมว่าทำให้วิ่งสัก 130-150 นี่ก็หรูสุดๆแล้วครับ ( แค่นี้ก็หมดเป็นหมื่นแล้ว ) เปลี่ยนลูก เปลี่ยนคาร์บู เปลี่ยนแคม ไล่เม็ดขูดชาม โอ๊ยๆเป็นหมื่นแล้วครับแพงๆ ไล่เม็ดเอาขี่มันๆพอแล้วครับ แหะๆ

6. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ทำลูกโซนิคเต็มที่ ก้อวิ่งบ้าคลั้งแล้วคับ

แค่นี้ก้อไม่อายใครแล้ว การันตี

7. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ผมว่าเดิมๆ มัน 110 ก็เอาไม่อยู่แล้ว จริง 60-80 ก็จุดอันตรายแล้ว
    บอดี้มันเล็ก ระบบเบรคก็พอตัว
    แต่ถ้าจะให้แรงขนาดนั้นมี 2 ทางครับ
    เปลี่ยนเสื้อสูบ NSR หรือไม่ก็ออก NSR อีกสักตัว
    จะช่วยได้ ผมว่าขับแบบสวยๆ แรงตามกลุ่มได้ก็พอครับ

8. เซียนกบ

เซียนกบ New Member Member

498
    3
    0
    ผมว่า 110 สำหรับมอไซฯ ก็เร็วแล้วครับ

9. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    เห็น ด้วย ครับเอาแบบ สวยๆ เงา ๆ ดีกว่า เน้นเดิมๆ สะอาด แค่นี้ก็
    ญ ตรึม

10. เซียนกบ

498
    3
    0
    ใช่แล้วครับ ปลอดภัยด้วยครับ

11. juntcivic

1,549
    34
    0
    เปลี่ยนรถขี่ไปเลยครับคลิกคงไม่ไหว

12. เซียนกบ

498
    3
    0
    รถยนต์ไงครับ

13. Project_L

Project_L New Member Member

873
    8
    0
    -.- 180 ม่ะ แรง ไปหน่อยเหรอ ครับ ถึงทำได้ ถ้าอยู่ใน เมื่อง ก็ ไม่รอด ตร. หรือไม่ก็ วิ่งไม่ถึง 180
    ละครับ ( เหอๆ อยากทำมั่งๆ วิ่งในซอย คนอืนเขาวิ่งไม่ถึง 70 ไอ เรา เล่น ไป 90 -*- ถนนใหญ์ก็ เล่น
    ไป 110 ก่าๆ เพราะ บิตไม่ขึ้น แว้ว -*- )

14. GAUSS

4,354
    50
    48
    ว่างั้นเหมือนกัน ผมว่าระบบเบรค กับ โช้คอับก็ต้องเปลี่ยนตามด้วย
    โช้คหลังเดี่ยวเอาไม่อยู่แน่เลย

15. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    .......ผมว่า..เน้นต้น ดีกว่าคับ....เอาให้มาหนักๆ.....ตัน 140 ..ลูกโซนิค...ก็สุดแล้วคับ...

....มีคนทำแล้วคับ...click วิ่ง 150-160 แต่เปลี่ยนหัว ทั้งหมด..เป็น CBR หมดไป...เกือบแสน...

........K..เก่ง เจ้าของ web นั้นเอง.........

16. เซียนกบ

498
    3
    0
    110 ด้วยเบนซิน 95
    100 ด้วยโซฮอล์ 95
    แค่นี้ก็แจ่มแล้วครับ

17. juntcivic

1,549
    34
    0
    180 ยังครับตอนนี้

18. Project_L

873
    8
    0
    น้ำหนัก รวม 180 แล้วมั่งตอนนี้ เอิกๆ

19. เซียนกบ

498
    3
    0
    ล่าสุด ด้วยโซฮอล์ 95 ตามลมได้ที่ 115 กม./ชม.แล้วครับ

20. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    180นี่ทำง่ายมาก
    เพียงแค่เอาขึ้นกระบะวาง2J BO ปลดกล่อง
    โมเต็มสูตร 555+

21. tei1992

tei1992 New Member Member

208
    1
    0
    ทำไมทุกคนถึงคิดว่า มอไซคันเล็กๆ จะวิ่ง 180 ไม่ได้ครับ
    ผมพูดจริงๆนะ ผมแนะนำเลยก็ได้ ไม่หวงสูตร
    เครื่องไม่ต้องไปทำ เดิมๆ เม็ดก็เดิม ไม่ต้องลงทุนไรมากมาย
    ไม่ต้องหาสปอยเลอร์มาใส่กันรถลอยด้วย สูตรนี้วิ่งดีมาก
    คุณต้องเปลี่ยนโช๊คหน้าครับ เอาแบบยกสูงหน่อย
    สำคัญที่สุด คุณต้องเปลี่ยนล้อหน้าครับ ใส่สัก 6-7 นิ้ว
    แล้วก็ไมล์เดิมนะครับ รับรอง เกือบๆ 200 นู้นอ่ะ 55555+

จิงๆแล้ว ถ้าล้อ(หน้า)เดิมมันวิ่ง 180 ได้ ปัญหามันก็คงอยู่ที่ แอร์โรไดนามิก ล่ะครับ
    รถยนต์ ที่มีสปอยเลอร์ วิ่ง 200 ยังสั่นเลยครับ แล้วมอไซล่ะ มันไม่บินเลยเหรอ...?

22. ooAkinaoo

ooAkinaoo Guest

0
    0
    0
    180 up งายๆครับ
    -ขั้นแรกขันเรื่อยๆก่อนขึ้นเขาสูงๆ
    -พาขาลงอัดให้มิดเลยครับ
    -ถ้ายังไม่ถึง 180 ก็พุงลงเหวเลย รับลองเกิน 180แน่ะ
    แหะๆ ล้องเล่นน้าอย่าเอาไปลองอ่ะ

23. Project_L

873
    8
    0
    - - จายากอะไร โม ปุกไม ใหม่มันก็ จบ แหละ - -180 เอาให้ ไมขาด
    แต่มอไซ ถ้าทำ จริงๆ ผมว่าทำได้นะ เดียวรอมีอู่ ก่อน จาทำให้ดู ถ้ามีตังด้วยนะ ก้ากกก

24. tei1992

208
    1
    0
    สปอยเลอร์มอไซ ก็มีเหมือนกันนะ เคยเห็นนูโวไส่ มันเอามาโชว์งานจิมคาน่า
    แต่ดูๆแล้ว มัน.... ดูตลกอ่ะ ใส่แทนที่จับหลัง ใหญ่ไป ไม่สวยเลย
    แล้วมันก็ไม่ได้ช่วยกดรถโดยการใช้ลมด้วย มันจะกดเพราะว่ามันหนักนั่นแหละ

25. beambo2jz

beambo2jz New Member Member

48
    0
    0
    ใช้ สูตรนี้ ทนด้วยครับ หมดปลอก 20กว่าโล ยังไม่เจ้งเลย

ลูกเชียร์ไชร์ 100 คว้านปลอกได้เลยไม่ต้องตีปลอกใหม่
    พอท ไอดี-ไอเสียขัดลื่น
    เเคมสร้าง ย้ำว่าสร้าง เเคมเดิมเจีย จะได้ต้น
    ชามเดิม ส่งขูด ล้างหน้าชามใหม่ ไล่เม็ดตามใจชอบ
    สปริงก้อนคลัช โมใหม่ให้อ่อน สปริงพูเล่เดิม ผ้าคลัชอัดทองเเดง ชามส่งกัดลาย
    คาบู 24mm. นมหนูน้ำมัน 105 อากาศเดิม
    ท่อผ่าโล่ง เดินคอเลส ตามสูตรเเต่ละร้าน เเต่ละร้านไม่เหมือนกัน อย่าขยายรูท่อ มันจะโล่งไปคับ
    กล่องไฟเดิม เปลื่ยนหัวเทียนเข็มก๊ได้

ความเร็ว ขึ้นอยู่กับความละเอียดอ่อน ของช่างที่ทำ รถเเต่ละคันไล่เหมือนกันเเต่ วิ่งไม่เท่ากัน
    กล่องเดิม ไม่ได้ตัดที่ความเร็วคับ ใช้ไปเหอะ

เปลื่ยนปะกับคันเร่ง เพื่อความเร็วในการ สั่งการ
    คลิ้ก จะมี จุดเซพความเร็ว มากกว่ารถอื่น

สำคัญ อยู่ที่คนขับ ทักษะ ประสบการณ์ครับ

26. beambo2jz

48
    0
    0
    อ๋อ ถ้าจะซักยืด ช่วงชัก เปลื่ยนวาวล์
    อย่าเลย คับ ไม่คุ้ม เครื่องจะโทรมเร็วด้วย

สเตปข้างบนใช้งานได้จริงในชีวิตประจำวันครับ

27. tei1992

208
    1
    0
    ถึง 150 มั้ยครับ...?

ถามเฉยๆ ผมไม่ทำขนาดนั้นหรอกครับ.. - -

28. juntcivic

1,549
    34
    0
    จาแรงไปไหนกัน

29. beambo2jz

48
    0
    0
    ไม่ถึงคับ
    140 ที่ว่า นี้ มันนาน นะค้าบ กว่าจะถึง140
    เเต่ 0-125 อะเเปปเดียวคับ

เเต่ ถ้ามีเฟืองท้าย+ลมส่ง ไม่เเน่คับ เฟืองท้ายเบอ 13-45

ส่วนตัวผมเเล้ว 150 ยังไม่เคยถึงเหมือนกัน

30. Project_L

873
    8
    0
    ไซ 100 คิดว่าถึงเหรอครับ 15 อ่ะคาบู แดช หรือ เดิมอ่ะครับ
    น้ำมัน 105 ปลาย จะ ใหว เหรอครับ
    กล่องเดิม อีก รอบ มันไม่ถึ มั่ง ครับ
    รอบ ที่ ถูก สั่ง ตัด ความเร็วจะ อยู่ที่ ประมาณ 14
    ผมคิดว่า น่าจะยากนะครับ ที่ จะ ใช้ บูเดิม ไซ 100

แต่ผมอย่ารู้ เครือง จะไม่ร้อน จนเกินป เหรอครับ แช่นานขนานนั้น 20โล นะครับ
    ผมไม่สงใสอารายนอกจาก 2 อย่างนะครับ เชีย 100 ก็ บูเดิม น้ำมัน 105 เนี้ย - -

ปล. ถ้า สเตป นี้ เป็นผลจริง ผม ต้องอภัยด้วยนะครับ แต่ ผมแค่อยากรู้ครับผม
    อยากเห็น ตาของตัวเองด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้