รถติดแก๊สนี่ ใส่กรองเปลือยโมเครื่องได้ป่ะคับ ใครรู้บ้างคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย o_dy4943, 15 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. o_dy4943

o_dy4943 New Member Member

63
    9
    0
    พอดีรถติดแก๊สมาอ่ะคับ
    แต่ตอนนี้เริ่มอยากจะปรับปรุง
    ห้องเครื่องหน่อยอ่ะคับ
    แต่ไม่รู้ว่าทำได้หรือเปล่า
    ใครรู้ช่วยแนะนำทีคับ

2. partshop

partshop New Member Member

303
    9
    0
    ได้ครับ....แต่ใส่แล้วรับฝุ่นเต็มๆ

3. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ใส่ได้ครับ และก็โมได้มันก็เชื้อเพลิงอย่างหนึ่ง มันมีข้อเสียที่ห้องเผาไหม้อุณหภูมิสูงกว่าน้ำิมันเท่านั้น
    แต่การระเบิดของมัน ก็ยังรุนแรงน้อยกว่าน้ำมันอยู่ดี เพราะค่าความร้อนยังต่ำ่น้ำมันครับ(พลังงานความร้อนที่ได้ต่อปริมาตรเชื้อเพลิง)

4. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    ผมก็ใส่

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เข้ามาดูพอเป็นเเนวทาง

6. i-key

i-key Member Member

47
    2
    8
    น่าจะแต่งได้เหมือนรถใช้น้ำมันครับ ผมก็แต่งนิดหน่อย

7. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    แบตฯ 2 ลูกเลยนะ สงสัยเล่นเครื่องเสียงกันแบบเต็มๆ :D

8. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    ถ้าหัวฉีดแต่งได้ครับ

แต่ถ้าเป็นmixerระวังBackfireเพราะอากาศ เข้ามากกว่าเดิม (อยากได้กรองเดิมๆจัง)

9. o_dy4943

o_dy4943 New Member Member

63
    9
    0
    แล้วถ้าเราใส่ตัวกัน Backfire เพิ่มอ่ะคับ
    จะช่วยได้มั้ยคับ:rolleyes:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้