ถามผู้รู้เรื่อง spec ta22

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย Sjest, 21 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sjest

Sjest New Member Member

11
    0
    0
    คืออยากรู้ว่า lt st gt มีความแตกต่างกีนอย่างไรบ้าง ผมเป็นคนนึงที่ชอบ ta22
    และจะรีบเข้าเป็นเจ้าของทันทีที่มีโอกาส แต่อยากรู้ถึงความแตกต่างของ spec ต่างๆก่อน
    จึงอยากขอความรู้จากพี่ ๆ ก่อนที่จะมีไว้ในครอบครองครับ

2. NUI_TA23

NUI_TA23 New Member Member

72
    0
    0
    ดูจากภายนอก บอดี้ก็เหมือนกันหมดครับ ต่างกันที่กระจังหน้า แล้วก็ไฟท้ายที่มีสองแบบ
    แบบเรียบ กับแบบสองก้อน แบบเรียบจะเป็นรุ่นปี 70-72 หลังจากนั้นจนถึงปี 77 เป็นแบบสองก้อน

ภายในหน้าตาก็เหมือนๆกัน ไม่รู้มีอะไรต่างกันบ้างในสเป็คบ้านเรา ส่วนมากจะเป็นรุ่น LT
    ส่วน ST, GT ,GTV นานๆ จะเจอสักคัน

เครื่องยนต์รุ่น LT ก็เป็น 2T 1600cc คาร์บูเรเตอร์ครับ ST GT GTV ก็คงเป็น 2T-G คาร์บูฯคู่
    หรือจะเป็นหัวฉีด ผมไม่แน่ใจนะ อันนี้ไม่รู้จริงๆ เรื่องเครื่องยนต์รอผู้รู้ท่านอื่นมาเสริมนะครับ

ผมว่า ไม่ว่าจะ LT ST หรือ GT ตัวไหนก็ได้ครับ ขอให้ของครบ สภาพไม่เน่า ก็โอเคแล้วล่ะครับ
    ลองดูนะครับ

3. Sjest

Sjest New Member Member

11
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้