ถามเรื่องเกียร์ p11

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย beerfreedom, 16 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. beerfreedom

beerfreedom New Member Member

15
    0
    0
    ตอนนี้รถออกตัวไม่ดีอ่ะคับ เห็นช่างเค้าบอกว่ามันเริ่มที่เกียร์ 4 เลยอ่ะ

ไม่รู้มันเป็นไรอ่ะคับ เป็นเกียร์ออโต้น่ะคับ อะไรมันเสียเหรอช่วยแนะนำหน่อยน่ะคับ

และเวลาเค้าเกียร์อะไรก้อแล้วแต่มันก้อออกตัวช้าหมดทุกเกียร์เลยอ่ะคับ

เห็นเค้าบอกว่าต้องเปลี่ยนเกียร์ ราคาเท่าไหร่หรือคับ หรือพอจะตรวจสอบไงได้บ้างคับ

รบกวนบอกหน่อยนะคร๊าบพี่ๆน้องๆทุกคน

2. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    เปลี่ยนไปเลยโลดครับ

เเห่ะๆ..พักนี้ p11 เกียร์กลับบ้านกันเป็นเเถบๆ..อิอิ

ในกระทู้ซื้อขายมีลงขายอยู่ครับ..ลองดู

3. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    อาการเหมือน ลูกทอร์ค จะไปบ้านคับ

4. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    มี 2 ทางเลือกครับ เกียร์สาย กับเกียร์ไฟฟ้า เหมือนเดิมครับ

เปลี่ยนดีกว่าครับ อย่าซ่อมเลยครับ

5. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    สนใจ sr20ve ไหมครับ วิ่งเนียนๆ

6. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    เเล้วไม่มี P11 เนียนๆให้ซักคันหรอพี่...อิอิ :D

7. KITTGIRL

KITTGIRL New Member Member

6
    0
    0
    สงสัยว่าเราจะเจออาการเดียวกันซะแล้วล่ะค่ะ

8. beerfreedom

beerfreedom New Member Member

15
    0
    0
    ผมก้อว่างี้นสงสัยจะเสียตังค์อีกแว้ว

แต่ว่าราคามันเท่าไหร่เหรอคับ

รบกวนบอกหน่อยน่ะ

9. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    ถ้าเปลี่ยนเฉพาะเกียร์ก็ค่าเกียร์ 4000-6000.-,เกียร์ลิมีเต๊ทก็10000-12000.-,เกียร์ CVT รวมคันเกียร์และจอไมล์ก็ 10000-15000.- ค่าแรงก็แล้วแต่อู่นะครับ....(ถ้าCVTต้องแปลงแท่นเกียร์ใหม่และก็ต้องเสียค่าวายริ่งสายไฟเพิ่มอีกประมาณสี่พันห้าครับ)......ลองตัดสินใจดูนะครับ

10. warich

warich New Member Member

111
    1
    0
    K.silver ผมขอเบอร์โทร.คุยหน่อยนะครับ จริงๆแล้วเกียร์ออโต้ผมเสีย พอไปถามตามร้านก็มีแต่เครื่องพร้อมเกียร์ ผมสนใจยากได้เกียร์ CVT เหมือนกัน ช่วยแนะนำร้านให้ด้วย จะได้ประหยัดเงิน

11. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    แหะๆๆๆจิงๆแล้วก้อไม่ค่อยรู้จักร้านหรอกครับ...

จิงๆแล้วผมอยู่ต่างจังหวัดน่ะครับ...แต่เข้ามากรุงเทพบ่อย..ว่างก็ไปเดินเล่นที่เชียงกงบางนา...ไปเจออารัยก็ขอนามบัตรร้านเค้ามาก็ไม่มีอารัยมากมาย......
    เกียร์CVTน่าจะสวนทางกับการประหยัดเงินนะครับเพราะเฉพาะเกียร์ก็ประมาณไม่น่าต่ำกว่า10000.-แต่รู้สึกว่าคุณกอล์ฟRed Infinityจะเคยเจอร้านที่ราคาไม่แรงนะครับ......แต่มันก็ต้องมีอุปกรณ์เสริมของมัน..ซึ่งก็คือจอไมล์และคันเกียร์ซึ่งใช้ของSR20DEไม่ได้และค่าวางน่าจะแพงหน่อยเพราะต้องแปลงแท่นเกียร์ด้วยและต้องวายริ่งสายเกียร์ใหม่อีกกระมัง?......คือถ้าจะเอาแบบเอาไว้เล่นเกียร์เนี่ยะมันก็โอเคนะครับ..แต่มันจะไม่กระชากปรู๊ดปร๊าดเหมือนเกียร์ธรรมดานะครับ..ต้นค่อนข้างจะอืดด้วยซ้ำ.....ผมว่าเตรียมไว้ได้เลยงบประมาณ20000.-แต่ต้องหาอู่ที่เคยมีประสบการณ์เกียร์นี้นะครับ
    แต่ถ้าเกียร์เหมือนเดิมของDEก็ประมาณ 4000-6000.-ค่าแรงเปลี่ยนประมาณ2000.- ก้อแค่นั้นเองครับไม่บานปลายเท่าไหร่
    เบอร์ผมนะครับ.....โจครับ 086-3033272

12. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0

ของเเบนี้ต้องใจเย็นๆ

13. warich

warich New Member Member

111
    1
    0
    ขอบคุณมากครับ เอาแบบ DE แหละครับ.

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้