ถามเรื่องจานเบรกซิ่ง RUNSTOP

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย the_secretest, 18 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    ใครเคยใช้บ้างครับ แล้วดีมั้ยครับ

2. pokemon

pokemon New Member Member

103
    8
    0
    เซาะร่อง ก็ช่วยให้เบรกดีขึ้นนิดหน่อย แต่ก็ต้องแลกกับการเปลืองผ้าเบรคมันจะหมดเร็วขึ้น

แต่ถามว่าดีไหม ขอตอบว่ายังไม่เคยใช้ของ runstop อิอิ

3. khu50

khu50 New Member VIP

288
    10
    0
    ีครับ เบรคสั้นลงแบบรู้สึกได้ครับ ลองไปซื้อในซอยตรงข้ามโรงเรียนเด็กหูหนวก(โทดนะครับ จำชื่อม่ะได้) ทางที่ไปวรจักรอ่ะครับ ข้ามสะพานสูงๆ แล้วเข้าซอยแรกซ้ายมือ ตรงเข้าไปเรื่อยๆ ในซอยจะมีทางเบี่ยงนิดหน่อย เลยทางเบี่ยงไปหน่อยก้อถึงแล้วครับ เปนร้านสองคูหา(เปนโกดังเก็บเลยหล่ะคับ) ราคาม่ะแพงครับ คู่ละสองพันกว่า (ตอนนี้ขึ้นราคาแล้วมั๊ง) ข้อมูลผิดพลาดประการใดขอโทษด้วยนะครับ

4. anarvin

anarvin New Member Member

75
    4
    0
    ตามคุณ khu50 เลยครับ ตรงนั้นเรียกศูนย์การค้าวรจักรครับ เป็นตัวแทนจำหน่าย

รู้สึกว่าราคาจะขึ้นแล้วนะครับ (จำราคาไม่ได้) แล้วมีแต่ขนาด 320mm (ล้อหน้า)

ล้อหลังขนาดเท่าเดิมเจาะรูเซาะร่อง

ปล.ซื้อมาใส่ JAZZ เบรคดีขึ้น ระยะเบรคสั้นลงมาก EK ไม่ได้ใช้ของ RUNSTOP

จำไม่ได้ว่าใช้ของอะไร เพราะเอาไปเทียบที่เชียงกง แต่น่าจะเป็นของ H22 นะ

5. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    เค้าบอกว่ามีจานคดจานร้าวง่าย จริงรึเปล่าครับ

6. anarvin

anarvin New Member Member

75
    4
    0
    เคยได้ยินครับ แต่ส่วนมากเกิดจากการที่เอาจานเดิมไปจ้างโรงกลึง เจาะรู เซาะร่อง

ราคาค่าแรงในการทำไม่กี่ร้อยบาท แต่ก็เสี่ยงนิดนึงครับ เจอที่ทำดีก็ดีไปครับ

ถ้าคิดอยากจะเปลี่ยนอยู่แล้ว จานเดิมยังหนาอยู่ก็ลองหาโรงกลึง ที่รับทำดูครับ

ใช้ไปซักพักถ้าดีก็จบในราคาถูก แต่ถ้าไม่ดีก็คิดซะว่ายังงัยก็ต้องเปลี่ยนอยู่แล้ว

ปล.จาน RUNSTOP ที่ใส่ใน JAZZ ใช้งานมาก็มีทั้งเบรคหนักๆ (เวลาเมา)

ขับต่างจังหวัดอยู่บ่อยๆ ก็ยังไม่คดไม่ร้าวนะครับ แต่...กินผ้าเบรคมาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้