อยากทำฝากระโปรงดำบ้าง จะใช้สติกเกอร์ติดเอาหรือถ้ามีตังเปลี่ยนเป็นฝากระโปรงเคฟล่าอย่างไหนคุ้มกว่ากันค

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย tingtongtong, 16 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tingtongtong

tingtongtong New Member Member

56
    10
    0
    อยากทำฝากระโปรงดำบ้าง จะใช้สติกเกอร์ติดเอาหรือถ้ามีตังเปลี่ยนเป็นฝากระโปรงเคฟล่าอย่างไหนคุ้มกว่ากันครับ ไปถามร้านติดสติกเกอร์เขาบอกมีลายเคฟล่าติดทั้งบานประมาณ 3000 บาท กับเปลี่ยนไปเล่นฝากระโปรงเคฟล่าหรือไม่ก็ฝากระโปรงไฟเบอร์ดีครับ

2. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    ผมคิดว่า พ่นดำ ติดสติกเกอร์ดำ หรือติดสติกเกอร์เคฟล่า ยังไงมันก็คือ
    การเลียนแบบฝากระโปรงเคฟล่าอะครับ มองไกลๆก็ดูออกว่าไม่ใช่เคฟล่า
    ดังนั้นผมว่าอดใจอีกนิดแล้วเปลี่ยนไปเลยน่าจะดีกว่าครับ ถึงแม้ราคาจะ
    ต่างกันมากก็เถอะ แต่รถก็ดูหล่อกว่ามากเหมือนกันครับ

Ahtrun_Sala และ bigeyes96 ถูกใจสิ่งนี้
  3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    สติกเกอร์ 3000 เสียดายครับ YATT กำลังลดราคาครับ 14,xxx ผมว่ารออีกนิ๊ดดีกาครับ

4. artsimo

artsimo New Member Member

32
    14
    0
    เคฟล่าไปเลยครับ สวยกว่ากันเยอะ
    YATT ก็ดีครับ งานเนียนดี ผมก็ใส่อยู่
    อย่างที่คุณ BoBo_EK บอกครับ YATT ลด 10% เหลือ 14,000 กว่าๆครับ
    เอาค่าที่จะติดสติ๊กเกอร์ไปวางมัดจำดีกว่าครับ เพราะกว่างานจะเสร็จก็ประมาณ 1 เดือนครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  5. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    กัดฟันเหอะครับ
    1.ได้ของแท้ซึ่งสวยกว่าทำเรียนแบบอยู่แล้ว
    2.น้ำหนักเบากว่าของเดิมเยอะ

ปล.ตอนลอกสติ๊กเกอร์ออกจากฝากระโปรง บางรายสีฝากระโปรงติดสติกเกอร์ออกมาเลยนะครับ :D และถ้าซื้อฝาเคฟล่า ก็สามารถขายฝาเดิมไม่ก็เก็บไว้ เป็นฝาสำรองก็ได้

6. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    ผมเคยเห็นมาครับ ฝากระโปรเดิมหุ้มเคลฟล่า กับ ฝาเคลฟล่าแท้
    ต่างกันมากเลยคับ เอาฝาเดิมไปหุ้มเคลฟล่า ดูแล้วไม่ดึงดูดเท่าเคลฟล่าแท้อะ
    อีกอย่างเจ้าของจะตะขิดตะข่วนใจเองด้วย
    อดใจอีกนิดดีกว่าคับ ........... ผมเคยเป็นมาแล้ว อาการอยากได้เนี่ย บอกยาก

7. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    - ตอบแบบตรงประเด็นก่อนนะครับ ก็คือ เปลียนเป็นเครฟล่าเลยดีกว่าครับ ได้ทั้งความสวยงาม และมีประโยชน์ในแง่การใช้งานจริงด้วยครับ เรื่องของน้ำหนักครับลดน้ำหนักลงได้หลายกิโล แถมยังทำให้ประหยัดน้ำมันลงได้อีกนิดนึงนะผมว่า ถึงราคาจะต่างจากแบบสติ๊กเกอร์มากเลยก็ตามแต่ได้ประโยชน์ความคุ้มค่ามากกว่านะครับ เสียเงินครั้งเดียวใช้ได้อีกยาวนานเบื่อก้สามรถนำไปขายราคาก้ยังไม่กินเนื้อเรามากยังกลับมาใส่ฝาเดิมเราได้อีก ถ้าเป็นสติ๊กเกอรเวลาจะขายก็ขายยากเผลอๆๆจะขายไม่ได้ด้วยแล้ว จะกลับไปใส่ฝาเดิมให้เป็นเหมือนเดิมสีก็ด้านไม่เหมือนเดิมแล้ว และแถมอายุการใช้งานของสติ๊กเกอร์ก็มีน้อยกว่า อาจมีการโดนขูดจากกิ่งไม้สติ๊กเกอร์หลุด ขาด หรือโดนแดดมากสีซีดก็เป็นได้นะครับ

- ต้องถามตัวคุณเองนะครับ ว่าต้องการแบบใด อยากใส่สวยๆๆเฉยๆๆก็สติ๊กเกอร์ หรือใส่แล้วได้ประโยชน์ด้วย สวยด้วย ใช้ได้นาน ก็เครฟล่าแท้ไปเลยครับ รถของคุณเองนะครับเลือกทางเดินเองได้ครับ แล้วแต่ว่าจะเลือกทางเดินไหนครับ ทำตามใจตัวเองแหละดีแล้วครับรถของคุณเอง

ปล. เป็นความคิดเห็นที่นำเสนอออกมา ในแบบความคิดของผมส่วนตัวนะครับ

8. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เก็บเงินเปลี่ยน ฝาเคฟล่า เลยทีเดียวดีกว่าคับ

9. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ผมว่ามันเปรียนเทียบกันยากนะครับ ราคาห่างกันตั้ง 5 เท่าตัว

แต่แนะนำว่า ถ้าจะเอาไปเคลือบ หรือ ทำฝาดำ รอเก็บตังค์ เปลี่ยน เคฟล่า

ทีเดียวหล่อกว่ากันเยอะค้าบบ

10. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    เคฟล่า ทีเดียวดีกว่าค่ะ
    ลองนึกดูว่าถ้าคุณไปทำสีดำหรือสติ๊กเกอร์แล้ว
    แต่ถ้าในใจคุณยังหลงไหลหรือชื่นชอบเคฟล่าอยู่
    ซักวันคุณก็จะต้องหวลกลับไปคิดถึงมันอีก
    แล้วก็....อาจต้องมีรอบ2กับฝากระโปรง
    กัดฟันทีเดียวไปเลยค่ะ จบแน่:)

11. YATT อยู่ที่ไหนครับ รบกวนขอเบอร์โทรหน่อยครับ Thanks

12. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    - เบอร์ ร้านYATT 02-4326088-9 หรือเข้าไปชมได้ที่ www.YATTCAR.com ครับ

จากวงเวียนราชพฤกษมุ่งหน้าไปสะพานพระราม5 ข้ามสะพานเล็กๆ1สะพานร้านจะอยู่ซ้ายมือครับดูดีๆๆนะครับร้านคล้ายๆๆร้านอาหารครับ

13. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    iiiiii

จะเอาทั้งหล่อทั้งแรงเลยหรือพี่ รอๆ กันหน่อย

คุณต้นรอมือสองดีก็ได้ครับ ถ้างบยังไม่พอ และไม่รีบ

14. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ของแท้ไปเลยจ้า
    เบื่อก็ถอดขาย ได้

YATT 14400 บาท

ตัวผมเองก็ได้ไปทำฝากระโปรงหน้าลาย 2 ครับจาก YATT
    มาแล้วครับ รอ 1 เดือน

ผลที่ได้หนแรกนะครับ ซวยครับลายผ้าหายไป 1 เส้นด้านแนวนอน
    ทำให้เป็นเหมือนรอยขีดแนวนอน 1 เส้นยาวเลย ผมก็ตัดสินใจเอาวะ บอกเลยแล้วกันว่าบานนี้มันมีตำหนิที่รับไม่ได้จริงๆ เค้าก็ดีมากครับ เปลี่ยนให้ใหม่ รออีก 3 อาทิตย์

ครั้งที่ 2 งานออกมาโอเคครับ
    สวยเนียน อยู่ในระดับที่พอใจ นี่ก็หาฉนวนมากันใต้ฝากระโปรงหน่อยก็โอเคเลย
    เคฟล่าจะได้ไม่ต้องโดนความร้อนจากห้องเครื่องโดยตรง สวยถูกใจครับขับ 140 ไม่มีกระพืบครับ
    แข็งแรง

สิ่งที่อยากบอกจากงาน YATT สวย เข้ารูป
    ฝากระโปรงไม่มีกระดูกงูนะครับ มีแค่โครงขอบๆเท่านั้น
    ผ้า 1 ชั้นเท่านั้น
    ขั้นตอนที่เค้าติดตั้งเราควรเข้าไปอยู่ด้วยครับ

ทำแล้วเอารูปมาให้ชมกันบ้างนะครับ

เรื่องหล่อเรื่องสวยมันรอกันไม่ได้ ป๋าหน่อย ฮิฮิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้