ใครมีประสบการณ์เลวร้ายกับฝากระโปรงดำบ้างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย o_dy4943, 15 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. o_dy4943

o_dy4943 New Member Member

63
    9
    0
    พอดีว่าอยากทำฝากระโปรงดำอ่ะครับ
    โดนจับมั้ยอ่ะคับ

<?:=B?@T=:?> ถูกใจสิ่งนี้
  2. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    เคยใส่แล้วไม่โดนครับ

ใส่แค่สองอาทิตย์แระก็ถอดขาย :p

3. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ใส่มาเปนปี

โดนไปทีเดียว 100 บาทถ้วน

4. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    ตำรวจมันจะหาเรื่องจับก็จับได้คับ ผิด พ.ร.บ. ขนส่งทางบก
    ถ้าจะไม่ให้ผิดต้องไปทำเรื่องที่ขนส่งคับ

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    มันจะหาเรื่องจับครับ ข้อหารถสองสี เเต่ไม่เคยโคนนะ

ทำเลยครับทำที่ใจเราต้องการ

6. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    ไม่เคยมีปัญหา ผ่านตลอด ฉลุย

7. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    ยังไม่เคยโดน ครับ

8. artsimo

artsimo New Member Member

32
    14
    0
    ฝากระโปรงดำไม่เคยครับ เพิ่งใส่ได้ 2 เดือน แต่โดนข้อหาโหลดเตี๊ย เซ็งจิต

9. civic 96

civic 96 New Member Member

55
    6
    0
    ยังไม่เคยโดน อิอิ

10. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    งง คับ โหลดเตี้ยโดนได้งัย ไม่เห็นจะผิดกฎหมายเลยคับ
    ช่วยมาเล่าประสบการณ์ตอนที่โดนให้เพื่อนๆฟังกันหน่อยคับ

11. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    โหลดเตี้ยมันก็แจ้งขอหาดัดแปลง สภาพไงครับ

ส่วนฝากระโปรงสีดำ ไม่น่าจะโดนจับ นอกจากเป็นฝากระโปรงหน้า-หลัง ดำ อันนี้น่าจะโดน เพราะว่าเกิน40%ของรถ

วิธีแก้ปัญหาก็ไม่แจ้งเปลี่ยนสี เป็น2สี เท่านี้ก็ไม่โดนแล้วละครับ

12. artsimo

32
    14
    0
    ตามนั้นเลยครับ มันบอกโหลดเตี๊ยดัดแปลงสภาพรถ ผมว่าจะหาเรื่องจับอ่ะครับ คงรีบทำยอด :mad:
    รถผมก็ไม่ได้เตี๊ยมากซะหน่อย ยังสูงกว่ารถสปอร์ตทั่วไปเลย ไม่เข้าใจว่าเอาอะไรมาเป็นมาตรฐาน
    ไม่อยากมีเรื่องให้เสียอารมณ์ เลยจ่ายไป 100 ถ้วน

13. dear3231

dear3231 New Member Member

317
    5
    0
    โดนจับแถวไหนครับ พัทยาหรือเปล่า

14. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ไม่โดนทุกครั้ง แต่ก็ไม่ใช่ว่ารอดทุกครั้งค่ะ
    แล้วแต่ด่านค่ะ 40% ไม่ต้องไปเถียงเค้าเลยค่ะ เค้าไม่ฟังหรอก
    เมื่อก่อนรถสีเขียวฝาดำรอดบ่อยๆ พอเป็นเหลืองฝาดำโดนบ่อยๆ
    ให้สบายใจยอมเสียเวลาไปแจ้ง 2 สีดีกว่า
    ทุกวันนี้มีอะไรให้แจ้งลงเล่ม ลงหมดแล้วค่ะ
    sunroof เหลือง-ดำ ดัดแปลงช่วงล่าง เครื่อง
    เวลาขับผ่านด่านได้ความรู้สึกดีขึ้นเยอะ
    เวลาเค้า ขอดูสำเนาเล่ม แล้วส่งคืนพร้อมกับบอกว่าขอบคุณครับ
    หุหุ "มันสะใจดี":D:D

15. artsimo

32
    14
    0
    โอ้ว!!! รู้ได้ไงครับ
    โดนตรงเลยแยกกระทิงลายครับ สายใหม่ที่จะไประยองอ่ะ
    ท่านดักอยู่ตรงก่อนถึงแยกที่จะออกบายพาสขาเข้ากรุงเทพ
    แถวนั้นดักจับกันประจำครับ ทั้งขาออกและเข้าพัทยา
    ใครผ่านแถวนั้นก็ระวังๆ กันด้วยนะครับ

16. artsimo

32
    14
    0
    สุดยอดเลยครับ ครอบคลุมซะท่านหาเรื่องไม่ได้เลย
    เอาไว้ไปทำบ้างดีกว่า จะได้สบายใจซะทีเมื่อยามเจอด่าน :D

17. dear3231

dear3231 New Member Member

317
    5
    0

ฃลบุรี ก็โดนแถวนี้กันทั้งนั้นครับ เซ็งๆ :D:D:D

18. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ฝากระโปรงดำผมปลอมเอกสารเลยครับ

จากคำว่าเปลี่ยนสีรถเหลือง ผมเดิมคำว่า เหลือง - ดำเอง เลย

ใช้ถ่ายเอกสารตัดแปะอย่างเนียนครับ

ไม่เคยโดนเรียกเลยครับ

19. o_dy4943

63
    9
    0
    ...กำ...
    รับทำมั้ยครับ
    กิกิ

20. o_dy4943

63
    9
    0
    จัดมิตติ้งไปเส้นนั้นกันเลยครับ
    เอาให้เมื่อยเลย
    (=^^=)

21. ช่ายคับ...มันบอกว่าต้องไปแจ้งเป็น 2 สี "สีดำ กะ สีตัวรถคุณ" โครตเลยอ่ะ........

22. nanta

nanta New Member Member

37
    14
    0
    ตัดแปะไปเลยคับ...แล้วให้สำเนาเค้าดูไม่รู้หรอก...เนียนมาก็เนียนกลับครับ

23. Poppi_EK

Poppi_EK New Member Member

84
    9
    0
    เคยเจอคับ กทม. พวกหมวกสีส้มๆคับ

แต่อ้อนวอนอยู่นาน แล้วพี่เค้าก็ปล่อยตัวมา ฟรี!!!!!

24. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0

ทำแบบเดียวกับผมเลยครับ เพิ่มอีกอย่างถ้าเค้าอยากดูเล่มจริง
    บอกเลยว่า เอารถเข้าไฟแนนซ์ มีแต่สำเนา อิอิ

25. Tp

Tp New Member Member

227
    48
    0
    เคยมีครับ ไม่ได้เกิดกะตัวเอง ไปดูเค้าวิ่ง 201 เมตร พรรคพวกลงเป็น 200sx ฝากระโปรงคำ
    ออกตัวไปได้ครึ่งทางฝากระโปรงหลุดครับ ตีขึ้นไปที่หลังคา แต่คนขับสติดีมาก ประคองรถจอดได้
    เลยไม่เป็นอะไร กระโปรงห้อยร่องแร่ง ก็เลยถอดออก เปิดฝาวิ่งเลยครับ ได้ 8.3 วิ เลย

26. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    เคยโดนเรียก แต่พอแจ้ง 2 สีแล้ว อยากให้เรียกไม่ยอมเรียก เฮ้อ...

27. aon streetuse

aon streetuse New Member Member

0
    9
    0
    เถียงเลย ไม่เกิน40%ของรถไม่ต้องแจ้งครับ

28. เคยโดนแต่ไม่ติดป้ายทะเบียนครับ แต่ว่าลุงเป็นสารวัตจราจรอยู่เลยยื่นนามบัตรลุงไปเพราะนามสกุลเดียวกันจบ

29. <?:=B?@T=:?>

642
    133
    0
    มาอีกแล้วอ่ะหัวข้อนี้เบื่อจิงๆ แล้วก็มีหลายๆคนยังเข้าใจผิด และเถียงตำรวจอย่างผิดๆอยู่นะคับ

เคยบอกในบอร์ดมาหลายรอบแล้วเรื่องนี้
    ว่าที่ตำรวจเค้าเรียกอ่ะ ข้อหา เปลี่ยนสีผิดไปจากที่เจ้าพนักงานได้เคยตรวจไว้
    ไอเรื่อง 40% 30% อย่าเอาไปเถียงกับตำรวจเด็ดขาด มันจะกัดคุณไม่ปล่อยทันทีเลย

คงเข้าใจนะคับว่าคำว่า เปลี่ยนสีผิดไปจากที่ได้เคยแจ้งตรวจไว้อ่ะ คือ ผิดไปจากเดิมแค่นิดเดียว ก็ถือว่าเปลี่ยนไปจากเดิมแล้ว

เค้าเล่นข้อหานี้กับคุณคับ ไอ 40% 30% ตำรวจเค้าไม่มาใส่ใจหรอกคับ เพราะมันไม่ชัวร์ที่จะใช้ในการจับคุณๆทั้งหลาย

คำถาม แล้วจะรู้ได้งัยว่ารถคุณผ่านการตรวจจากเจ้าพนักงานแล้ว แต่เจ้าพนักงานบอกไม่ต้องเปลี่ยนสีในคู่มือ

คำตอบ ด้านหลังคู่มือจดทะเบียนรถ จะมีรายละเอียดคับ ถ้าไม่ต้องแจ้งเปลี่ยนสีจิงๆ ยังงัยก็ต้องบอกให้เค้าลงบันทึกด้านหลังให้หน่อย
    แต่ส่วนใหญ่ตอนนี้ถ้าไปขนส่ง เข้าจะจับเปลี่ยนสีทันทีคับ

30. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0

ขอบคุณคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้