เจนผม6เป็นไร ไม่รู้ช่วยที

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย Celica showcase, 18 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Celica showcase

Celica showcase Guest

0
    0
    0
    หวัดดีคับ รบกวนถามเพื่อนๆชาวซิริก้านะคับ ผมใช้เจน6เกียร์ออโต้คับมีปัญหาคือ เครื่องจะตื้อมากๆลากรอบสุดๆบางทีรอบเกือบถึงแปดพันรอบเกียร์มันยังไม่ยอมเปลี่ยนเลยคับ เวลาเข้าเกียร์Dรถมันจะไม่เคลื่อนที่เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นคับต้องรอประมาณ2วิ แล้วเวลาเข้าเกียร์Dรอบมันจะตกเครื่องสั่นเหมือนมันจะดับเลยคับ อยากรู้ว่ามันเป็นที่อะไร เป็นที่เกียร์รึเปล่า มีอู่ไหนราคาเบาๆแนะนําบ้างคับ รบกวนชาวซิริก้าทุกท่านนะคับ
    ขอบคุณคับ

2. Celica Showcase

Celica Showcase Guest

0
    0
    0
    ใครพอทราบบ้าง ช่วยทีคับ เวลาเอาไปซ่อมจะได้พอมีความรู้ไม่ต้องโดนช่างฟัน พังโน่นพังนี่

3. KEN_CT_

KEN_CT_ Guest

0
    0
    0
    อาการนี้เกียร์ พังแล้วครับ

ต้องเปลี่ยนเกียร์ลูกใหม่ครับ

4. Celica Showcase

Celica Showcase Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ พอทราบมั๊ยครับว่าเปลี่ยนเกียร์ทั้งลูกบวกค่าแรง ประมาณเท่าไหร่ครับ

5. BeerZa

BeerZa New Member Member

4
    0
    0
    เกียร์ทั้งลูก เซียงกงอยู่ที่7000-11000 ไปดูเองอาจจะถูกรึแพงกว่านี้นิดหน่อยคับ

รึจะเอาเกียร์ยกลงที่เพื่อนๆจากเว็บเซลิกาข้างบ้านลงขายอยู่ก็ลูกสามสี่พัน

ค่าแรงอยู่ที่1500++ ค่าน้ำมันเกียร์อีก(จำไม่ได้ว่ากี่ลิตร) ประมาณนั้นคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้