น้ำมันพาวเวอร์ผมมันเป็นไรคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย เเฟนพันธ์เเท้สองร้อย, 18 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    คือว่ามันกลายเป็นสีชาเย็นเเล้วมันก็ลดระดับลงเร็วด้วยคับรบกวนพี่น้องช่วยด้วยคับ

SPEEDKILLS ถูกใจสิ่งนี้
  1. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    น่าจะน้ำมันพาวเวอร์หมดสภาพ แล้วก้อแร๊คพาวเวอร์รั่ว

ผมก้อเป็นอยู่ แต่น้ำมันพาวเวอร์ผมดูดออกแล้วใส่ของใหม่เข้าไปก้อหาย

แต่แร๊ครั่วก้อคงต้องซ่อม

2. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    เข้าใจว่าน้ำเข้ามาผสมถึงเป็นสีเหมือนชาใส่นมครับ

3. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    ค่าซ่อมแร๊คแพงป่าวครับผม แล้วมีร้านแนะนำปะคับ

4. foonpoon

foonpoon New Member Member

388
    14
    0
    น้ำมันเสื่อมสภาพเองได้ จาก อากาศ และก็ ความชื้นครับ หรือสัมผัสปนกับน้ำได้โดยตรงครับ

ยึ่งบอกว่าลดระดับลงเองด้วยนี่ รั่วแน่ครับ ต้องหาดูว่ารั่วที่ไหนจากคราบที่หยดซึมแหละครับ

ถ้าหาไม่เจอต้องล้างทุกจุดใหม่หมด แล้ววิ่งใช้ไป หาใหม่อีกครั้งครับ

แก้ไขจุดรั่วแล้วก็ล้างระบบ เติมน้ำมันใหม่เข้าไปก็น่าจะหายสนิดครับ

5. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    น้ำมันสีขุ้นๆ ขุ่นๆ ไม่ใส ผมเคยเป็นครับ เกิดจากน้ำ มันไหลเข้าไป อยู่ในนั้น ผมใช้วิธี เอาออกแล้วเติมใหม่ก็หายนะครับ แต่ถ้า รั่วนี่ เราต้องเจอรอยหยดน้ำมันจิ ....

6. popdemonic

popdemonic Member Member

191
    19
    18
    มีน้ำเข้าไปผสม เรื่องแร็คพวงมาลัย ถ้าแค่ซึมๆก็ใช้ไปครับ ซ่อมอีกก็รั่วอีก แรงดันมันสูงครับ
    เป็นเรื่องปกติของรถใช้งานมาระยะนึง นอกเสียจากรั่วเป็นโจคนองพื้นแบบนั้นต้องทำครับ
    คืดซะว่าที่มันซึมถือว่าเป็นการระบายแรงดันไปในตัวยืดอายุการใช้งานระบบพวงมาลัยไป
    ของผมซึมมาปีแล้ว แต่น้ำมันเพาเวอร์ไม่ยุบมากๆก็ขี้เกียจทำ แถมน้ำมันเพาเวอร์รถผมลิตรละเกือบ500 บาท ต้องใช้ของมันเองเท่านั้น ผมยังทนใช้เลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้