at อยากแรง

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย mugey funky, 27 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mugey funky

mugey funky New Member Member

11
    1
    0
    jazz 2005 vtec at ใส่ header +กรองmugen พักกลาง j's แบบไม่มีหม้อพัก ปลายmugen titanium อยากทราบว่าจะใส่พักกลางอันเดิมหรือ j's ดีคับ คือผมคิดว่าถ้าใส่อันเดิมเนี่ยมันจะเสียงมานจะเบากว่า j's อะคับ:)

2. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    เท่าที่ว่ามานะครับ ทุกอย่างที่ใส่ไปถ้าเป็นของแท้พวกท่อเค้าจะผลิตให้เกียร์ M/T
    ถ้ายิ่งเปลี่ยนพักกลางผมว่ามันจะโล่งไปนะครับรอบต้นจะวิ่งไม่ออกแล้วกินน้ำมันด้วย ใส่พักกลางเดิมดีกว่า

3. mugey funky

11
    1
    0

ทุกอย่างแท้หมดคับ รอบต้นมานจะมาเร็วคับไม่สะดุดแต่เสียงมานดังมากเรยคับ:) ปลายน่าจะหดด้วยได้ 175 แต่ตอนใส่พักเดิมม่ายได้ลองเทสดูอะคับ:)

4. art_obscene

art_obscene New Member Member

152
    3
    0
    พักกลาง เกลียวน่าช่วยได้แต่เสียงเบาลง

5. mugey funky

11
    1
    0
    แล้วระหว่างพักกลางเดิม กะ j's อันไหนน่าจะวิ่งดีกว่ากันคับ

6. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    เดินใหม่แล้วใส่เกลียวให้เหมาะกับเกียร์ AT อย่างข้างบนว่าดีกว่านะผมว่า

7. mugey funky

11
    1
    0

วันนี้ไปเปลี่ยนเปนพักเดิมมาแล้วคับดีกว่าเดิมคับรอบต้นมาเร็วพอกันปลายก้อไม่หายคับ:) เสียงเงียบมากคับ ช่วยแนะนำร้านทำท่อหน่อยจิคับพี่ :D

8. art_obscene

art_obscene New Member Member

152
    3
    0
    ใกล้แถวไหน คับ จะได้แนะนำได้

9. at ใส่ HEAD ค่อยเห็นผลคับ พักกลางใส่ไส้เยื้อง กรองแผ่น k&n ท่อ 1.7 นิ้ว ปลาย mugen และ cat ถ้าเกินแสนต้นๆ ก้อถอดออกนะคับเพราะมันตัน แค่นี้ก้อวิ่งดีขึ้นแล้วคับ แต่ทางที่ดีเปลี่ยนเกียร์ชัวสุดวิ่งดีเห้นๆๆ

10. mugey funky

11
    1
    0

แถวลาดพร้าว กะ รามอินทราคับ ขอบคุณก้าบบบบบบบบบบ:D

11. mugey funky

11
    1
    0

ท่อ mugen titanium มานกี่นิ้วอะคับมานบอกว่า pipe(mm) 50.8 [ t1.0 ] finisher(mm) 100.0/94.6 แล้ว cat ถ้าเกินแสนต้นๆนี่มานดูตรงไหนเหรอคับ บางคนบอกว่า at ถ้าเอาแคตออกมานจะวิ่งไม่ดีอะคับ :D

12. โทษทีพิมพ์ผิด ถ้าใส่ head at จะไม่ค่อยเห็นผล เพราะมันโล่ง และcat ถ้าคิดว่ามันตันแล้ว ไม่ถอดก้อน่าจะเปลี่ยนคับ และอย่าใส่กรองเปลือยนะคับจากความคิดผมกรองแผ่น k&n อากาศเข้าดีสุด นี่เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ นอกนั้นก้อตามที่กล่าว จากกระทุ้ที่แล้วคับ

13. mugey funky

11
    1
    0
    cat ถ้ามันตันเราจะสังเกตยังไงอะคับ ไม่ถอดก้อน่าจะเปลี่ยนคือเปลี่ยนแคตลูกใหม่เหรอคับ ขอบคุนมากก้าบบบบบบบบบบบบบบบบ:D

ESนครเขื่อนขันธ์ ถูกใจสิ่งนี้
  14. แสนกิโลก้อน่าจะเปลี่ยนแล้วอะคับ ผมเพิ่มคะแนนหั้ยนะคับเห็นคะแนนน้อย(ท่อ 1.7 คือท่อทั้งเส้นอะคับ mugen คือพักปลายคับ

15. mugey funky

11
    1
    0
    รถผมใช้มา 3 ปีคับ 2หมื่นกว่ากิโลใช้ได้อีกนานเลย อิอิ ขอบคุนมากก้าบบบบบบบบบ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้