รถกินน้ำมันมากๆเลย ใช้ Galant Astron80 ทำไงดี

การสนทนาใน 'Sigma Club' เริ่มโดย gdhsatanic, 19 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gdhsatanic

gdhsatanic New Member Member

8
    1
    0
    คือว่า เครื่องยนต์เป็น 1600 แต่พ่อผมไปเปลี่ยน คาบูเป็นของ โตโยต้า 1800 เลยอยากจะถามหน่อยว่าถ้าจะเปลี่ยนอุปกรณ์เกี่ยวกับเครื่องยนต์ เราสามารถเปลี่ยนอะไรให้รถประหยัดน้ำมันขึ้นได้บ้าง(นอกจากติดแกสนะ)
    แล้วอุปกรณ์เหล่านั้นยังหาซื้อได้อยู่หรือเปล่า หาซื้อได้ที่ไหนบ้าง
    ตอนนี้รถผมกินน้ำมันอยู่ประมาณ 7 กิโล/ลิตรอะ (หยั่งกะอีโว)
    เศร้าใจมากๆ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้าครับ

2. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    วิธีที่ 1 สวนนมหนู เเต่รถจะวิ่งไม่ค่อยออกประหยัดได้นิดเนิง เหอะๆ
    วิธีที่ 2 ดม LPG จบ.

ปล.รถเป็นตัวไฟเหลี่ยมหรือไฟกลม เครื่อง 1600 นี้เป็นเครื่องซันเทริน ไม่ใช้ Astron80 คับ

3. gdhsatanic

gdhsatanic New Member Member

8
    1
    0
    ไฟกลมครับ

4. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0

งั้นเป็นเครื่องซันเทริน 1600 คับ

ถ้าเป็นเครื่อง Astron80 เป็นเเบบในรูปข้างคับ รถผมใช้อยู่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้