แผ่นกรองอากาศ เรื่องจิ๊บๆ สำหรับผู้รู้

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ธีระพงศ์ จินดาพันธ์, 14 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    มีคำถามมาถามอีกแล้วคับท่าน คือ อยากรู้ว่า
    1. กรองอากาศต่างๆ มีข้อดีข้อด้อยยังไงกันบ้างคับ
    2. ถ้าผมจะเปลี่ยนเป็นกรองสแตนเลสเนี่ย จะมีผลอะไรกับเครื่องมากหรือเปล่า
    3. ราคากรองสแตนเลสจริงๆ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ แต่ผมเคยถามประมาณ 1,200 บาท แน่ะ แพงจัง
    ช่วยตอบกันหน่อยนะจ๊ะ

1. buzz_ae

buzz_ae New Member Member

380
    67
    0
    กรองผ้านั้นกรองฝุ่นได้เยอะกว่านะครับ

2. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ตอบเป็น ข้อ ๆ ครับ
    กรอง กระดาษ เดิม หรือ กรอง ผ้า ที่ติดมากับ รถ ครับ
    ่ดีที่สุดแล้วครับ กรอง ฝุ่น ได้ ดี ครับ ขยัน เป่า บ่อย ๆ ครับ จะดีที่สุด
    ส่วน กรอง แสตนเลส เป็น เรื่อง ของความคุ้มค่า มากกว่า ครับ
    ผม ซื้อมา เนื่องจากดู ราคาแล้ว ใช้ ได้ คุ้มกว่า ทน กว่าครับ ล้าง 4 หน ก็ คืน ทุนแล้วครับ
    แต่ เรื่อง กรอง ฝุ่น ไม่ดี ครับ อาจจะมี ผล เสียใน อนาคต ครับ อากาศ เข้า มากกว่าครับ
    ถ้าใช้ ต้องขยัน เป่า หรือ ล้าง บ่อย ๆ ครับ
    ส่วน กรอง เปลือย อากาศ ได้มากที่สุดครับ
    แต่ กรอง ฝุ่นได้นอ้ย สุด ครับ

3. sonnyza

sonnyza New Member Member

445
    31
    0
  4. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    กรองเปลือย ได้หล่อ แต่ฝุ่นเข้าเยอะ ต้องขยันกวาดบ่อยๆ อิอิ

5. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    :D:D:D:D:D

6. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    ถ้าใส่กรองแผ่นเลส นี่ก็เหมือเปลืยแล้วครับ แถมมีกล่องกันอากาศร้อนในตัว
    ราคากรองเลสแบบแผ่นไม่น่าเกิน 700 ครับ ถ้ากลัวดักฝุ่นไม่อยู่ก็
    เอาโซแน๊ก พ่นเคลือบซะหนึ่งดอก อิอิ :D:D:D:D:D:D:D:D

7. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    รถผม เครื่องเดิม กรองเดิม วิ่งดีสุด

8. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    กรองเปลือยนี่ฝุ่นมันเข้าเยอะจริง ๆ ครับ

ต้องขยันล้างลิ้นปีกผีเสื้อบ่อย ๆ ครับ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้