ช่วยด้วยครับ แรคผมรั่ว !!!

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย StreamBoyz, 20 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. StreamBoyz

StreamBoyz New Member Member

23
    0
    0
    คือว่า แรครั่วด้านขวาอ่ะครับ พร้อมกับยางหุ้มเพลาขับนอก ด้านซ้าย จะต้องเปลี่ยนด้วย อยากถามว่าทั้งหมดนี้ ราคาจะอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ ยังไงช่วยแนะนำร้านด้วยแล้วกันนะครับ ผมอยู่แถว สายไหม - ลำลูกกา อ่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

2. focals

focals New Member Member

157
    2
    0
    แรครั่วคงต้องเปลี่ยนชุดซ่อมมั้งครับ ไม่แน่ใจ แต่ส่วนใหญ่ผมใช้ยกแร็คทั้งชุดเลย หาตามเชียงกง ประมาณ 2000 up ครับ คือถ้าเกิดลูกหมากแร็คมันไปหมดแล้ว เปลี่ยนแร็คอาจคุ้มกว่า ลองคำนวณดูครับ ส่วนยางหุ้มเพลา ประมาณ 200 - 300 ทำทีเดียวเสียค่าแรงทีเดียวครับ ส่วนร้านแถ้วนั้น อืม พี่ๆ เค้ามาตอบนะ

3. chehexs

chehexs New Member Member

128
    3
    0
    แร็ค 2500 ราคานี้แหละ ยางหุ้มเพลา มีของแท้กะของปลอม

ปลอม 100(หมาเห่าก็ขาด)

แท้ 200-300 แหละครับ (แนะนำใช้นาน)

4. StreamBoyz

StreamBoyz New Member Member

23
    0
    0
    แล้วหยั่งงี้ผมต้องให้ช่างเค้าเช็คให้ก่อนใช่มั้ยครับว่าควรเปลี่ยนทั้งหมดหรือเปลี่ยนแค่ยาง คือว่ามันยังเหมือนซึม ๆกะลังเข้าสู่อาการรั่วอ่าแหละครับ แล้วอย่างที่ผมบอก ผมอยู่ สายไหม - ลำลูกกาเนี่ยจะไปหาดูเชียงกงแถวไหนได้บ้าง

5. kang

kang New Member Member

297
    3
    0
    โทรมาครับเดี๋ยวหาแร็คสวยๆให้ ผมอยู่รามอินทรา-ก.ม.8 เองครับ 089-5319829 เก่ง

6. chehexs

chehexs New Member Member

128
    3
    0
    ชัดเจนอ่าพี่

7. oak_eg

oak_eg New Member VIP

321
    3
    0
    เพิ่งเปลี่ยนมาเลย เปนอาการเดียวกัน ค่าแร๊ค ก้อราคาประมาณที่พี่เค้าบอกๆกันแหละคับ ราคาตั้งแต่ 2000-2500 โดยประมาณนะคับ ถ้าซื้อทั้งแร๊คเลยก้อดี เราจะได้เช็ค ยางหุ้มเพลาไปเลยในตัวคับ แต่เรื่องการซ่อมเนี่ย ผมไม่มั่นใจอ่ะคับ เพราะว่าบางครั้งเราเปลี่ยนชุดซ่อมไป แกนด้านในเปนรอยเยอะเนี่ย ค่ารื้อ+ค่าของ อาจจะไม่คุ้มนะคับ ยังไง ก้อลองพิจารณาหน่อยนะคับ อ่อ อีกอย่าง อย่าลืมน้ำมันพวงมาลัยพาวเวอร์นะคับ น่าจะเปลี่ยนไปพร้อมๆกันเลย เพื่อความสด คับ :)

8. ^^NuNuuN^^

^^NuNuuN^^ New Member Member

29
    1
    0
    เปลี่ยนมาเรียบร้อยแล้ว ราคาตามนี้เลยค่ะ
    แรค 2000
    ยางหุ้มเพลา 150
    เห็นด้วยกับคุณ oak_eg ว่าน้ำมันพาวเวอร์ควรจะเปลี่ยนไปเลยเพื่อความชัวร์

9. Monsir94

Monsir94 New Member Member

14
    0
    0

ไม่ทราบว่าเปลี่ยนแถวไหนครับ ผมกำลังจะเปลี่ยนเหมือนกันครับ

ไม่แน่ใจว่าตอนที่เป็นเวลาขับมีเสียงดังมั้ยครับ

ของผมมันดังเหมือนกับแร็คจะหลุดเลยครับ

เพื่อนบอกว่าเฟืองแร็คเสียครับ

อาการเหมือนกันมั้ยครับ

10. oak_eg

oak_eg New Member VIP

321
    3
    0

อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ เพราะว่า เวลาเลี้ยวสุดๆ อาการบางครั้งที่ดัง เป็นที่เพลา ก้อมีเหมือนกันนะครับ อันนี้ไม่แน่ใจ ส่วนเรื่องร้านที่ทำ ผมไม่ได้อยู่ในเขตกรุงเทพครับ แต่เคยถามร้านตรงรังสิตครับ แถวๆเมืองเอกครับผม ร้านจะอยู่ตรงทางเข้าหมู่บ้านเมืองเอก วิ่งเข้ามา สังเกตุปั๊ม เชลส์ ครับ ทางขวามือ ร้านจะอยู่ติดๆแถวๆนั้นเลยครับ มีป้าย ฮอนด้า เห็นชัดครับ หรือไม่ก้อ พี่หมี Bear R ก้อทำได้เหมือนกันครับ อยู่แถวเกษตร-นวมินทร์ครับ ยังไง ลองสอบถามดูนะครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้