สงสัย ... อาการเทคเปิดมันเป็นยังไง คร้าบบบ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย copcong, 2 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. copcong

copcong New Member Member

27
    0
    0
    ขอถามแบบ งง ๆ หน่อยนะครับ

เป็นสมาชิกผีในฟอรั่มนี้มานานนม แอบอ่านมาก็นาน

ได้ฤกษ์ วางเครื่อง B16A auto มาได้ไม่นาน (แต่เดิมคาร์บู)

อยากทราบว่า เทคเปิดรอบที่เท่าไหร่ยังไงครับ ผมแอบอ่านฟอรั่ม บอกว่าที่ 5800 กล่องเดิม ๆ

ผมก็ลากไปถึง 5800 แต่ก็ยังงง ๆ ว่าเทคเปิดหรือยัง

อยากรู้ว่า เวลาเทคเปิด มันจะให้ความรู้สึกยังไง หรือข้อสังเกตประมาณไหนครับ

ผมกะลังงงว่า รถตัวเอง เทคเปิดหรือเปล่า

ขอบคุณครับ

2. focals

focals New Member Member

157
    2
    0
    หมวดค๊อป b16a เทคเปิด ความรู้สึกและเสียงเครื่องมันจะรู้สึกมากกว่า d15b ที่ผมใช้อยู่นะ ของผมเปิดที่ 4800 เวลาเปิดมันจะดังฟู๊ด เบาๆ แต่หมวดน่าจะดังและรู้สึกได้มากกว่าผมนะ ลองลากดูอีกที

3. paopao

paopao New Member VIP

786
    5
    0
    เดิมๆเปิดที่ 5800 ฟังเอาจากเสียงเลยคับ เสียงเครื่องมันจะเปลี่ยน ดังแป๊ดดดดดดดดด แล้วรถจะดึงขึ้นหน่อยๆ สำหรับ auto หรือไม่ก็หาช่างไฟ ให้เขาต่อไฟเทคให้ก็ได้คับ จะได้รู้ว่าเทคเปิดตอนไหน

ปล. แต่ที่แน่ๆ เทคปิดตีสองนะ :D

4. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    อยากมีเทคกะเค้าบ้างจังเลยครับ

5. ko eg1

ko eg1 New Member Member

67
    1
    0
    เวลาเทคเปิด จะมีวัยรุ่นเดินเข้าไปเยอะๆไงพี่ (ขำๆ)

6. copcong

copcong New Member Member

27
    0
    0
    หาช่างไฟ เดินสายไฟตอนเทคเปิด

ปกติ จะให้ไฟโชว์ที่ไหนอ่ะคับ

กินน้ำมัน 8 โล ลิตร ปกติป่ะครับ

ขอบคุณครับ

7. chehexs

chehexs New Member Member

128
    3
    0
    เปิด 5800 เกียร์ ออโต่เนี่ยนะ เง้อออออ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้