<< รายการแข่งPTT -MSL Endurance 120 lap >>

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย gai08, 17 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    หวัดดีเพื่อนสมาชิกทุกท่าน
    วันเสาร์ที่ 25 ตุลาคม พ.ศ 2551 นี้ ทางสนาม PTT-MSL จัดแข่งขันโกคาร์ท
    โดยแบ่งเป็น 2 รายการ คือ
    PTT 4 CYCLE KART และ PTT-MSL Endurance 120 Lap

PTT 4 CYCLE KART แข่งรถส่วนตัว โดยแบ่งรุ่น น้ำหนัก 3 รุ่น
    1.รุ่น 135 Kg (สำหรับ เด็กๆ และ สาวๆ)
    2..รุ่น 155 Kg
    3..รุ่น 165 Kg
    รางวัลมี 1-3 ถ้วยรางวัล คริสตัลสวยงาม มีให้ทุกรุ่น การแข่งขัน
    ค่าสมัคร 1500 บาท
    PTT-MSL Endurance 120 Lap แข่งรถ 2 เครื่อง (รถเช่า)
    แบ่งเป็น มือเก่า และ มือใหม่ เหมือนเดิม งาน Cancup
    เฉพาะสมาชิกเท่านั้น...มือใหม่จับคู่มือเก่า เป็นทีม โดยการจับฉลากเหมือนเดิม
    เพื่อความสนุกสนาน สนามนี้อาจมีการเปลี่ยนแปลงกติกาเล็กน้อย เพื่อความมันส์
    จะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง......ได้ถ้วยครบทั้งทีม ถ้วนคริสตัลสวยๆ.....
    สนใจติดต่อทางสนามเลยครับ...ลงทะเบียนกันใว้ก่อนเลยครับ.....
    ค่าสมัคร 1500 บาท อาหารเครื่องดื่ม ฟรี เหมือนเดิม.......

2. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    น่าสนใจดีคับ เดี๋ยวกลับจากโคราชจะเข้าไปสมัครครับพี่

3. gai08

1,213
    4
    0
    รายละเอียด ของ การแข่งขัน PTT -MSL 4Cycie Kart R.3
    รายการนี้ เพิ่มรุ่น 135 ก.ก อีกรุ่น เพื่อให้เด็ก และ ผู้หญิง ร่วมแข่งขันในรุ่นนี้.....
    โดย กติกาแข่ง เหมือนเดิม
    สำหรับ การแข่ง รุ่น 165 และ 155 ก.ก จะแข่งพร้อมกัน
    รุ่น 135 ก.ก จะแยก ในกรณี รถแข่ง 2 รุ่น รวมกัน 20 คัน
    แต่ถ้าไม่ถึง ลงแข่งพร้อมกัน โดยแบ่งรุ่นการแข่ง
    ในรุ่น 135 ก.ก Honda GX 270CC เด็ก และ ผู้หญิง มาช่วยกัน เชียร์เด็กๆ อนาคตไกล
    1.PLU >> เด็ก อายุ 11 ปี ใช้เฟรม birel ศิษย์ อ.จ เจ๋ง
    2.BEER>> อายุ 14 ปี ใช้เฟรม CRG (ลูก พี่ดำ Kitt Product)
    3.NU PAN >อายุ 11 ปี ใช้เฟรม PCR ศิษย์ อ.จ FC BEN
    4. TIME >> อายุ 10 ปี ใช้เฟรม CRG ลูกคุณ จำรัส

(หมายเหตุ อาจมี FC BEN -FC NAT แข่งด้วย ต่อท้าย)

ปล.จะแจ้งตารางการแข่งให้ทราบ กำลังดำเนินการอยู่

4. ในรุ่น 135 ก.ก Honda GX 270CC เด็ก และ ผู้หญิง มาช่วยกัน เชียร์เด็กๆ อนาคตไกล
    1.PLU >> เด็ก อายุ 11 ปี ใช้เฟรม birel ศิษย์ อ.จ เจ๋ง
    2.BEER>> อายุ 14 ปี ใช้เฟรม CRG (ลูก พี่ดำ Kitt Product)
    3.NU PAN >อายุ 11 ปี ใช้เฟรม PCR ศิษย์ อ.จ FC BEN
    4. TIME >> อายุ 10 ปี ใช้เฟรม CRG ลูกคุณ จำรัส

วันที่ 25-10-51 ผมไม่อยู่จะส่งลูกศิษย์ ชื่อ มาบุญ อายุ 11 ปี ลงแข่ง
    ด้วยครับ เสียดายไปงานกฐิน สกลนคร

ปล.จะแจ้งตารางการแข่งให้ทราบ กำลังดำเนินการอยู่[/COLOR][/SIZE][/QUOTE]

5. aoi dracula

aoi dracula New Member Member

63
    2
    0
    อดอีกแล้วครับ...อดอีกแล้ว...
    ติดไปทดสอบ FORD ที่ฟิลิปปินส์
    แต่เดี๋ยวจะตามจิกน้องๆ หลานๆ ให้ไปร่วมงานครับ
    ส่วนรายที่ต้องไปทำข่าวงานทางเรียบรายการปูม้าที่พัทยาคงร้องเสียดายเช่นกัน
    ผมส่งแรงใจมาแทนก็แล้วกันนะ คุณไก่...นะ

RZB-12 ถูกใจสิ่งนี้
  6. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    ตายล่ะหว่า...

วันที่ 25 งานปูม้าเข้าจริงด้วยครับ ทำไงดีล่ะนี่...

2 เครื่องด้วย พลาดไปล่ะเสียดายแย่

7. veeravich

veeravich New Member Member

300
    5
    0
    ยังไงก็ต้องไปครับ

ขอเอาคืนปราบเจ้า 2 เครื่องตัวโหดอีกครั้ง

จะนับวันรอครับผ๊ม

8. BEER_13

BEER_13 New Member Member

70
    0
    0
    ผมลงด้วยครับบพี่ไก่ Can Cup นะครับบ ลงแน่นอนครับ

9. NU-PAN

NU-PAN New Member Member

6
    0
    0
    NU PAN ก็สนใจลงแข่งด้วยค่ะ สมาชิกใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ

10. Mr_AE92

Mr_AE92 New Member VIP

119
    2
    0
    เพิ่มชื่อเต้ยไปอีกคนนะครับ ไปชัวร์คับ
    คอนเฟิร์ม

11. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0
    ทำเป็นไม่มีคนรู้จักไปได้นะตาตนเนี้ย :D

12. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    โอ้ว น่าสนมากคับพี่ไก่

13. gai08

1,213
    4
    0
    :D ลงชื่อใว้ให้แล้วครับ.....ยังไงเดี๋ยว จะรีบเอาตารางเวลา มาโพสครับ.....

รุ่น 135 Kg 4 Cycle Kart น่าจะสนุกนะ เพราะ เด็กๆแต่ละคน ฝีมือขั้นเทพ กันทั้งนั้น น่าติดตามชม
    โดย เฉพาะ น้อง Boss ศิษย์ เฮียตี๋ แชมป์จากรายการ UBC แต่ที่ไม่ธรรมดา คือ น้อง PLU ซึ่งเริ่มเล่น
    คาร์ท 4 จังหวะ มาตั้งแต่แรก...ศิษย์ อ.จ เจ๋ง นี่ก็พัฒนาฝีมือขึ้นมามากๆ....ส่วนน้องใหม่ NU PAN
    นี่ก็เพิ่งเริ่ม เป็นเด็กผู้หญิง แต่ทักษะในการขับ นิ่ง เหมือน อ.จ FC-BEN งานนี้สนุกๆ สำหรับเด็กๆ ผู้ใหญ่ก็เชียร์เด็กๆกันไปนะ...เพราะจะแยกรุ่นเด็กออกมาแข่งเดี่ยวๆ..........

รุ่น PTT MSL ENDURANCE 120 Lap โดย รถ 2 เครื่อง สำหรับมือใหม่ๆ ที่ต้องการ อยากรู้
    ว่า เจ้า 2 เครื่อง นั้น เป็นอย่างไร ห้ามพลาด.......(จะได้รู้ว่า มือเก่าๆที่แข่ง 3 ชม เค้าฝีมือขนาดไหนที่ควบเจ้า 2 เครื่อง จนจบการแข่งขัน).......ขับยาก ต้องรู้จัก ถนอมรถ ให้แข่งจนจบ ทำอย่างไร มือใหม่ต้อง
    เรียนรู้......รถแข่งมีจำนวน 12 คัน เท่านั้น สำหรับการแข่งขัน รายการนี้...รีบตัดสินใจเลยครับ.....

14. Desperate KartRacer

Desperate KartRacer New Member Member

419
    2
    0
    พี่ไก่ ครับ

บี กะ บอย ร่วมด้วยครับ คอนเฟริ์ม :) :)
    ขอบคุณครับ

15. kuroakakiro

kuroakakiro New Member Member

17
    0
    0
    สวัสดีครับพี่ไก่

ผมออยครับ จาก Isuzu Technical Center of Asia

พอดีพึ่งกลับมาจากเยอรมันครับ เลยไม่ได้โดดลงร่วมแข่งขันรายการที่ผ่านมาเลย
    (เห็นรถแล้วน่าจะมันส์) แต่พอได้เข้ามาเห็นรายการนี้แล้วขนลุกเลยครับ

เพื่อนๆ ในกลุ่มอยากลงแข่งขันด้วยครับ เพื่อหาประสบการณ์รูปแบบในการแข่งขัน
    วันจันทร์นี้รู้ผลครับ แล้วผมจะเข้าไปติดต่อขอสมัครครับ

ส่วนตัวผมมีแผนต้องเดินทางไปญี่ปุ่นต่ออีกแล้วครับในวันเสาร์ 25 ตุลาคม ในตอนค่ำ
    ถ้ามีแรงและเวลา ขอโดดร่วมแจมด้วยครับ

สุดท้ายนี้ พวกผมขอฝากเนื้อฝากตัวรุ่นพี่ๆ ทุกคนด้วยนะครับ

ออย

16. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    ขอลงรุ่น 135 กิโลครับ
    คุณสมบัติครบถ้วนตามนั้นเลย
    มืออ่อน อายุน้อย น้ำหนักเบา แต่หน้าแก่ไปหน่อยครับ

17. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    สุดประเทศเลยครับ

18. gai08

1,213
    4
    0
    :D :D:D:D

19. gai08

1,213
    4
    0
    4 Cycle Kart ทุกคันทีลงแข่งขัน ถ้าไม่ได้มาชั่งน้ำหนัก วันศุกร์ และตรวจสภาพ
    ท่านจะไม่ได้ ลงทำการ ซ้อม ทุกรุ่น.........

ปล...เพราะท่านต้องเสียเวลามาชั่งน้ำหนักในวันแข่งพร้อมถ่วงน้ำหนัก จะลงทำการแข่งได้
    ต้อง ผ่านการตรวจสภาพเท่านั้น.....

20. โปเต้ STROKE_ZA

โปเต้ STROKE_ZA Member Member

94
    5
    8
    สนมากมาย ประสบกานสุดเรยอ่าๆ ขอบคุงมากคร้าฟๆพี่ไก่

21. NuchyRacing

NuchyRacing New Member VIP Racer

303
    14
    0
    อยากลงรุ่นเลดี้ค่า...

22. Keng-Castrol

Keng-Castrol New Member Privilege

40
    0
    0
    มาลงซิจ๊ะ น้องนุช

23. gai08

1,213
    4
    0
    :D แจ้งให้ สมาชิก ทุกท่าน ทราบ

วันแข่ง ตรงตามตารางเวลา แข่ง นะครับ .......ทุกรุ่น การแข่งขัน

ขอขอบคุณครับ

24. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    แข่งไม่ได้แล้วครับ พี่เลี้ยงลูกลาไปสอบ เสาร์อาทิตย์
    เพิ่งรู้เมื่อกี้นี้เอง เซ็งเลย....

25. gai08

1,213
    4
    0
    รุ่น 165 Kg มีจำนวนน้อยแน่ๆ....ไม่เป็นไรครับ...คุณ ปั้นก็ไม่ได้แข่ง (ติดธุระ)
    ใครสนใจขึ้นไปแบกน้ำหนักก็เชิญนะครับ...พร้อมแจ้งให้ทราบด้วยจะได้ถ่วงน้ำหนัก......

เมื่อวาน...มี ทีม Birel ชุดใหญ่ แวะมาลอง 4 จังหวะ ถ้ายังไงก็ขอเชิญ มาเล่น 4 จังหวะ สนุกๆ
    โอ๊ต Birel บอกว่า มีเฟรมอยู่หลายคัน ใครสนใจติดต่อได้ครับ........

26. Keng-Castrol

Keng-Castrol New Member Privilege

40
    0
    0
    มากันซะทีเถอะครับ Birel เนี่ย เหงา วิ่งอยู่คันเดียว

วันเสาร์ผมลง 155 kg นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้