SR20VE NEO กินน้ำมันกี่โลลิตรอะครับ...แล้วถังน้ำมัน P11จุกี่ลิตรครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย PreseaR10, 21 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PreseaR10

PreseaR10 Member Member

196
    1
    18
    ตั้งแต่ ลองวิ่งมา ของผมกินอยู่ที 10 โลลิตรอะครับ วิ่งที่ 80-100 ไม่เกินนี้
    ใช้นน้ำมัน 45ลิตร วิ้งได้ 450 โลครับ
    แต่ถ้า วิ่งเยีบๆ 130-180 มันแลก น้ำมันจะกินประมาน 11-12 โลต่อลิตร เยียบๆวันละ18-25 โลอะครับ ขึ้นทางด้วยไปทำงาน เพราะตื่นสาย อิอิอิ

ผมเลยงงว่าตกลงจะขับเร็วประหยัดหรือขับช้าประหัด

แล้วอีกอย่าง....
    เกจ์วัดน้ำมันอะครับ ของเดิมนี้ E...I....I.....F E จะเต็มถัง F จะหมดไป 40ลิตร อะครับ

แต่เกจ์วัดน้ำมัน หน้าปัด CVT ตอนนนี้ E...I...I...F ขีดที่ 3 จะหมด 40ลิตร แล้วอะครับ ถ้า ไปที่ F จะหมด 50 ลิตรเลยอะครับ

อยากทราบว่าคนอื่นเป็นแบบผมป่าวครับ

2. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ve ผม7-8กม./ลิตร ในเมือง
    10-12 กม./ลิตร นอกเมือง

ve +แก๊ส ในเมือง โลละ .8-1.1 บาท/ กม.
    นอกเมือง .80 บาท/กม.

ใช้แก็สรู้สึกจะกินน้อยกว่าน้ำมัน (เชื้อเพลิง)

3. obeya

obeya New Member Member

314
    1
    0
    SR20VE NEO กินน้ำมันกี่โลลิตรอะครับ...แล้วถังน้ำมัน P11จุกี่ลิตรครับ

ถ้าจำไม่ผิดตามที่คุณ golf บอกคับ ส่วนความจุประมาณ 60 ลิตร

4. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ของผมกิน 1.6 -1.8 ในเมือง แก๊สครับ

ทำไมกินจุจังหว่า

5. pee-ae

pee-ae New Member Member

161
    2
    0

แหล็กช่ายด้ายเลยก้อง ทีนหนักไปป่าว
    ขอพี่ขับไม่เกิน 100 ก็ประมาณ 10 โล/ลิตร
    กระทืบหน่อย เกิน 140 ก็ประมาณ 7 โล/ลิตร
    (ขอพี่ก็แหล็กชิบหายเหมือนกัน 555 ช่วงนี้ไม่อารายจะแหล็กก็ให้มันแหล็กน้ำมันไปพลางๆก่อน NGV พับโครงการไปแล้ว น้ำมันมันถูก)

6. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    ของผมถ้าวิ่งเรื่อยๆก็ไม่ค่อยจะกิน...แต่ถ้ากดหน่อยก็ซดวูบเลย.........เอ....มันเป็นเพราะปั๊มติ๊กด้วยรึป่าว?

7. Sor

Sor New Member Member

23
    1
    0
    Sr 20ve พี่ใส่เกียร์อะคับผม
    พอดีตอนนี้ผมใช้B14 วางSR20ve แต่ตอนนี้ เกียร์พังแล้วคับ จะหาเกียร์เดิมมาก็หายากแล้ว+แพงก็เลยคิดว่าต้องใส่เกียร์ ธรรมดาแล้วอยากทราบว่า tecมันจะทำงานมั้ยคับ มันต้องทำอะไรยังบ้างคับ มรพี่ๆคนไหน ลองทำแล้ว ช่วยทีคับ ขอความรู้หน่อยคับ ขอบคุณคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้