*กระทู้รถเก่า*ดวลกับมิตซู แชมป์มา มีข้อสงสัยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย อาแปะ, 16 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. อาแปะ

อาแปะ New Member Member

97
    11
    0
    วันนี้มีโอกาสได้เล่นกับมิตซู แชมป์ช่วงสั้นๆแถวเส้นวงแหวนก่อนถึงสนามบิน คือวันนี้รีบขับไปทำงาน เพราะว่าสายแล้วเลยต้องกดคันเร่งหนักซะหน่อย แต่แหะๆ รถผมมันเก่าแว้ว ไอที่ว่าเร็วๆก็ได้อยู่ที่150กว่าๆเท่านั้นเอง อ้อ ผมใช้ อีสามสิบ เครื่องเอ็มสิบคาร์บิวครับ ระหว่างทางเนี่ยก็เจอเจ้าแชมป์เนี่ยแหละ ขวางอยู่เลนขวา แต่ตอนนั้นในใจก็ไม่คิดอะไร รู้แต่ว่าตูรีบ ต้องทำเวลาเลยออกแซงซ้าย แล้วตบเข้าขวาเหมือนเดิม ตอนนั้น ความเร็วก็ประมาณร้อยยี่สิบ คือความเร็วขนาดนี้ผมก็หูอื้อละเพราะเสียงเครื่องดั๊งดัง แถมคอนโซลมันยังสั่นซะลั่นอีก แซงมาเสร็จปุ๊บ มองกระจกหลัง อ้าวๆเจ้าแขมป์มันมาจ่อตูดตูเลยวุ้ย งี้มีได้เสีย เลยกดคันเร่งส่งไปอีกเครื่องครางลั่น คอนโซลสั่นงิ๊กๆ พวงมาลัยสั่นยิกๆๆ ความเร็วอยู่ที่ประมาณร้อยห้าสิบเกือบๆร้อยหก แต่เจ้าแชมป์มันก็ยังตาม ผมมาทัน ผมก็กดๆๆอยู่อย่างงั้น กลัวตายก็กลัว เพราะรถมันดังไปทั้งคัน แช่กันมาเกือบๆห้านาที ผมก็หนีแชมป์ไม่พ้น แต่เเชมป์ก็แซงผมไม่ได้้ อยู่กันที่ความเร็วร้อยห้าสิบกว่าๆนี่แหละ จนถึงทางแยกต้องเข้าสนามบินผมเลยฉากออกไป แชมป์ยังตรงไปต่อ หลังจากเอามือปาดเหงื่อเสร็จ เลยมาสงสัยว่าแชมป์ที่ผมเจอมาเนี่ย ทำเครื่องมาหรือเปล่า ดูภายนอกเค้าก็แต่งพอควร มีลงแม็กซ์ ขัดเงารถซะว๊าบ แต่ก็แปลกใจถ้าทำเครื่องมา ก็น่าจะแซงผมได้ เพราะดูแล้วเค้าก็พยายามจะออกซ้ายแซง แต่ก็ออกไม่ได้ เพราะมันก็แช่กันอยู่ได้แค่ร้อยห้ากว่าๆทั้้งคู่ อยากรู้ว่าแชมป์เดิมๆวิ่วได้ถึงร้อยห้าเลยหรือเปล่า แถมดูแล้วยังนิ่งดีด้วย เพราะมองกระจกหลังดูเค้าขับยังสบายๆอยู่ ไม่เหมือนผม รถยุโรปซะเปล่า สั่นไปทั้งคัน หรือจริงๆรถเค้าก็สั่น แต่แกล้งฟอร์มดีหว่า อิอิ ใครใช้แขมป์อยู่มาไขข้อข้องใจให้หน่อยครับ อยากรู้ว่าเดิมๆหรือทำมาถึงวิ่งได้ีร้อยห้าสิบกว่าๆ แล้วที่ความเร็วนั้นอะ รถเค้านิ่งดีอยู่หรือเปล่า ช่วยตอบหน่อยครับ

2. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    ก็มี 2 อย่างคับ

แซงไม่ได้ กับ ไล่ขำขำ

3. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    เค้าแต่งแน้นสวยงามมั๊งฮะ

เครื่องอาจจะเดิม ๆ

4. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48

คิดเหมือนกาน

5. SPEEDKILLS

SPEEDKILLS New Member Member

279
    63
    0
    น่าจะเครื่องเดิมๆ เพราะถ้าวางมา น่าจะแซงสบายๆ หรือไม่เค้าก็ขับปกติของเค้า

6. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    รถเขาเบากว่าอะครับ

7. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ตามนั้น ด้วย คน

8. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    อาจจะเป็นเพราะเขาดูดท้ายคุณมั้งคร้าบ

9. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ผมว่าลมดูดนะครับ ไม่เชื่อลองขับตจว. ดูนะครับ ถ้า ไปดูดตูดพวก รถทัวร์ รถคุณจะวิ่งขึ้นอย่างเห็นได้ชัด

เคยโดนดูดตูดตอนมาเร็วๆ ก็จะรู้สึกว่ารถเราหนืดลงนิดๆเหมือนกันด้วย

10. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    B16A หรือป่าว อิอิ

11. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    คิดว่าเขาน่าจะดูดตูดคุณคับ

12. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    ไล่ขำๆ บางทีก้อสนุกดีนะคับ

13. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    เครื่อง 1.3 คาร์บู วิ่งได้ อยู่แล้วคับ 160...เบาๆ ถ้า 1.5 ไม่ต้องสืบ

14. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83

วิ่งได้ สบายมากๆ....เลย จิงๆ :D:D:D

15. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
  16. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    ป๋มว่ารถของเค้าก้อปกตินะครับ ชื่อเค้าก้อบอกครับว่า มิตซูแชมป์

17. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    เคยใช้อยู่ เครื่องเดิมสนิทวิ่งได้ถึงคับ...

18. cityredwheel

cityredwheel New Member Member

127
    10
    0
    เมื่อก่อนเคยใช้ Champ 1.3 คาร์บู วิ่งได้ 160 ตามข้างบนบอกครับ

19. demonknight

demonknight New Member Member

202
    0
    0
    ไม่ทราบว่ารถสีอะไรครับ

20. anurak66

anurak66 New Member Member

21
    0
    0

เครื่องเดิม ผมก็ว่า แชมป์ก็น่าจะวิ่งได้นะครับ เป็น 12 Valve แล้วด้วย Sunny 8 Valve คาบิว
    ยังวิ่งได้เลย

ถ้าวางเครื่องไม่ไล่ ขำขำ ก็แซงไปแล้ว

ส่วนที่ว่าทำไมแชมป์ไม่สั่นนั้นถ้าทำช่างล่างมาดีก็อาจไม่สั่นได้

แต่ถ้าเดิมหรือรถเก่าไอ้โน้น ไอ้นี่หลวมมันก็สั่นนะ แต่คุณดูแค่ภายนอกดูไม่ออกหรอกว่าสั่น
    ต้องได้มานั่งในรถเท่านั้นครับ

21. CHOK@ELEVEN

CHOK@ELEVEN New Member Member

128
    2
    0
    แรงทั้งคู่เลยครับ
    แต่ E30 อาจจะหนักไปหน่อย
    ส่วนแชมป์ อาจจะเครื่องเดิมๆ เลยสูสี หรือไม่อีกทีก็แค่ลองไล่ให้ท่านหนีดูคับ

22. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    อื่มมม คันนั้นวางเครื่องมาหรือเปล่าไม่ทราบนะครับ

แต่รถผม แชมป์ 1 ปี 87 เครื่อง 4G13 เดิมๆ 8 วาวล์ (เครื่องอายุ 20 ปี ไม่เคยโอเวอร์ฮอล)
    ใช้ LPG กรองเปลือย

วิ่งเต็มที่ ได้ที่ 150 ครับ .....

23. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ทำเป็นเล่นไป มิตซูรุ่นนี้ก็เคยเป็นอดีตรถแข่ง เหมือนกันนะครับ (สมัยโน้น........)

24. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    เคยใช้ Champ 2 ครับ

เครื่อง 1.3 4G-13 คาบู

เคยไปวิ่งใต้ทางด่วน เมื่อนานมาแล้ว

ถอดเบาะ เปลือยคาบู (ไม่ใส่กรอง)

ขัดพอร์ท + ไอ้นู้น ไอ้นี่จุกจิก

พอไล่กะ ซีวิค เทคแคมเดี่ยวได้ครับ

แต่ไปแบบลมเกาะนะ ขึ้นไม่ได้ ดึงออกไป

ความเร็ว Drop ครับ

ต้องลากเกียร์ 4 ด้วยนะ

ขึ้นเกียร์ 5 ช้ากว่าซะงั้น

25. Kodomo-Indy

Kodomo-Indy New Member Member

1,134
    13
    0
    ว้าว ผม 120 ก็ เจ้าเข้าทันที

26. gift_r_shop

gift_r_shop New Member Member

6
    0
    0
    ผมใช้ Champ 3 เครื่อง1300คาร์บู 12 วาล์ว เดิมๆ ล้อ 15 นิ้ว

วิ่งเต็มที่ 160 แต่ไม่ได้ขึ้นไวมากน่ะคับ มันจะเริ่มไหลช้าๆตั้งแต่ 120 จนตันที่ 160

27. kukai

kukai New Member Member

68
    0
    0
    ผมก็เคยใช้เครื่องตัวนี้เหมือนกันอ่ะครับแต่เป็นตัว1.5

ก็วิ่งได้อยู่ประมาณนั้นอ่ะครับ150-170แต่สับ5ไม่ได้นะเพราะมันจะหมดทันที

ต้องลาก4ไปจนกว่าเครื่องมันจะหลุดออกมาอ่ะนะ

เครื่องเดิมๆสภาพดีๆก็วิ่งอยู่ราวๆนั้นแหล่ะครับ

แต่ถ้าวางเครื่องอ่ะเขาคงจะแซงแล้วหล่ะ

แต่ก็อีกอ่ะแหล่ะครับ เขาอาจจะตามเล่นๆหรือหมดนั้น ผมก็มิอาจรู้ได้อ่ะนะ

แต่ลึกๆผมก็ว่าหน้าจะหมดอ่ะนะอิอิ

28. TikRacing

TikRacing New Member Member

169
    1
    0
    ถึงว่าทุกวันนี้เล่นเกียร์ 5 ม่ายไหว ต้องอัด 4 ยาว ........อิอิ :D :D :D

29. auttapong

auttapong New Member Member

35
    2
    0
    ของผมเครื่องเดิมๆ 4G13 คาบูร์ 12 วาลล์ เดิมๆๆวิ่งได้ 160 สบายๆๆครับ

30. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    ของผม 1500 คาร์ บู แต่เป็น อี คาร์ เกียร 4 ได้ 160-170 สีบ 5 ร่วงเลย ผม หละ งง ล้อ 15 ยาง 195-50-15

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้