มีใครรู้จักร้านตั้งประตูดีๆบ้าง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Wanted69, 20 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Wanted69

Wanted69 Member Member

242
    8
    18
    หาร้านตั้งประตูดีๆไม่ได้เยครับ ใครมีแบบดีๆ แนะนำหน่อยครับ

2. kim tee

kim tee New Member Member

100
    4
    0
    ร้าน โชตรง ถนน จันทร์เก่า

ร้าน โชตรง ถนน จันทร์เก่า ถ้ามาจาก นราธิวาส มุ่งหน้า พระราม3 เลี้ยวซ้ายคับ ปากซ. มีร้านอาหารชื่อ เจ๊ ง้อ คับ เข้ามาประมาณ300เมตร ร้านอยู่ทางขาวมือคับ ลองหาดูคับไม่ยาก
    ( ร้านนี้ที่บ้านใช้บริการทุกคันคับ ทำดี )

3. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับ

4. Wanted69

242
    8
    18
    มีเบอร์มั้ยครับ แล้วเส้นนี้ใช่เส้นที่มี ออโต้แบค ป่าว คับ

5. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    มีอีกมั้ยครับ กำลังหาอยู่เหมือนกัน

6. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ขออนุญาติUp ครับ

7. Wanted69

242
    8
    18
    แนะนำหน่อยครับ

8. 3sgte

3sgte New Member Member

464
    26
    0
    สรรพาวุธครับ ติดกับร้านเเอร์ชื่อร้านวินัย แอร์ครับ ร้านทำกลอนเค้าไม่มี ชื่อร้านเเต่ติดกับร้านเเอร์ ที่ว่านี้หละ

9. kim tee

kim tee New Member Member

100
    4
    0
    ...........

ใช่คับ ออโต้แบค แต่เป็นฝังตรงข้าม มุ่งหน้า พระราม3 วิ่งมาจะเจอไฟแดง ให้ตรงไป พอเห็นสะพานลอยให้เตรียมชิดซ้าย พอเลยสะพานลอยมาจะมีซอย อยู่ซ้ายมีอ หน้าปากซอยมี ร้านอาหาร ชื่อ เจ๊ง้อ เลี้ยวซ้ายเลย วิ่งเข้ามาประมาณ 150เมตร ร้านอยู่ทาง ขาวมือคับ สังเกตหน้าร้านจะเป็นห้องกระจกคับ วันก่อนพึ่งเห็น Intraga เข้าไปซ่อมประตู ถ้าสนใจยังไงก็ลองมาทำดู ถ้าไม่เข้าใจก็โทรมาถ้าได้นะ 0851616047 ยินดีช่วยเหลือ

10. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    โชตงเลยครับ วิ่งเส้นนราธิวาส จาก สมมติว่ามาจาก สีลมลมตรงไปทาง พระราม3

ตรงๆๆ ขึ้นมาเรื่อยๆจะเจอแยก สาธรคุณจะอยู่ฝั่ง แบงค์ สแตนดาร์ทชาร์ทเตอร์ ตรงไปอีก เรื่อยๆ
    จะเจออีกแยกนึงแยกถนนจันทน์ แยก TPI คุณฝั่งเดียวกับตึกและปั้ม TPI นี้เลย ตรงไปเรื่อยๆ
    อีกจะเจอ ป้ายรถเมล์ตรงไหอกีนิดจะเจอ สะพานลอยกำลังก่อสร้างอยู่ (เหลือบมองเข้าไปจะเจอปอตสีเหลืองจอดทิ้งอยู่) ตรงไปอีกนิด จะเจอซอย เลี้ยวซ้ายเลย
    หน้าปากซอยจะเป็นครัวเจ้ง้อ ตรงเข้าไปนิดนึงฝั่งครัวเจ้ง้อจะมีร้านท่อไปเสีย ตรงเข้าไปอีก
    จะเจอร้านโชตง อยู่ตรงหัวมุม ทางขวามือครับ

11. Wanted69

242
    8
    18
    เอาไว้จะไปลอง ว่าแต่มีเบอร์ร้านมั้ยครับ แล้วร้านเปิดวันอาทิตย์หรือเปล่า ขอบคุณทุกความเห็นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้