รายงานตัวพร้อมหาของครับ

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย นินาย, 2 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. นินาย

นินาย New Member Member

11
    0
    0
    สวัสดีทุกคนนะครับหลังจากที่เป็นเงาในบอร์ดนี้มานาน แอบดูสถานการณ์แล้วว่าปลอดภัย วันนี้ได้ฤกษ์ รายงานตัวและเสียตัง แหะๆๆ ผมชื่อ นาย นะครับพอดี ขับ RT 100 มาได้9 ปีและครับไม่ได้เปลี่ยนเลย ตั้ง แต่ ม.4 จนทำงานแล้ว เพิ่งเครื่องพังชาร์ปละลายไปตอนแรกว่าจะลงเครื่องใหม่แต่คิดอีกทีเดิมๆดีกว่า ตอนนี้สภาพรถก็เริ่มแย่มากแล้วครับ มีรอยชนหลายรอย เลยต้องการจะหาอะหลั่ยมาซ่อมลูกสาวซะหน่อยรบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ
    1.จานดิสก์เบรคหน้า RT 100
    2.จากเครื่องเดิม 12 R อยากได้ 5 เกียร์ สามารถใช้เกียร์ของอะไรได้มั่งครับ
    3.ต้องการอู่ทำสี ปะผุดีๆถูกๆซักอู่นึงนะครับ รบกวนพวกพี่ๆช่วยแนะนำหน่อยนะครับ อ่อ ผมสะดวกแถวๆ กรุงเทพ นครปฐม ราชบุรี สุพรรณ ประมานนี้นะครับ

ทั้งหมดนี้ใครมีรบกวนโพสตอบหน่อยนะครับ

2. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    คุณโตมาด่วนลูกค้ามาแว้วคร้าบบบบบบบบบบบบบ

3. นินาย

11
    0
    0
    เฮ้อไม่มีใครสนใจผมเลย งั้นพี่ๆช่วยกรุณาลงเบอร์หรือเมลล์ก็ได้ครับเผื่อผมจะโทรไปปรึกษา แล้วได้หาของได้ แบบว่าผมอยากซ่อมรถของผมจริงๆครับ ขอความกรุณาด้วยนะครับ เมลล์ ผม [email protected]

4. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ต้องขอโทษด้วยที่มาตอบช้าครับ (งานเยอะไปหน่อย หุหุหุ) ก่อนอื่นต้องขอต้อนรับสู่ RT club นะครับ ใช้รถมานานพอ ๆ กับผมเลย ตั้งแต่มัธยมถึงทำงาน อิอิ เดี๋ยวตอบทีละข้อเลยล่ะกันนะ

1.ดิสต์เบรคหน้า RT 100 ต้องการทั้งดุมเลยหรือว่าเฉพาะตัวจานกับคาลิปเปอร์ครับ มีคุณโตที่ขายอะไหล่ RT อยู่ครับ
    2.ถ้าจะเอาตัว 5 เกียร์มาใส่กับเครื่อง 12 R ต้องตรงรุ่นเท่านั้นนะครับ มีขายอยู่แต่หายากครับ ส่วนใหญ่จะติดกับเครื่อง ถ้าเค้าขายก็ขายทั้งเครื่องครับ เหมือนผมที่ขายไปทั้งเครื่องทั้งเกียร์ 3000 - เอง
    3.เรื่องปะผุ ทำสีนั้นพักนี้มีคนสอบถามมาบ่อยเหมือนกัน ผมเคยตอบไว้ในกระทู้ล่างๆ บางอันแล้ว มีลิ้งค์มาให้ดูนะครับ http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=545738

5. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    หวัดดีครับ

6. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    ยินดีต้อนรับครับ เข้ามาพูดคุยกันได้ครับ ทางคลับของเราอยู่กันแบบพี่แบบน้องครับ

7. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    เข้ามาทีเดียว หายไปเลย ........

8. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    เงียบ

9. นินาย

11
    0
    0
    มาแล้วครับ ขอโทษครับที่หายเงียบไป พอดีไปทำงานอยู่ต่างจังหวัด ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบกระทู้ครับ
    ส่วนเรื่อง ดิสหน้าผมต้องการแค่จานดิสครับเพราะเอาไปให้ช่างเค้าดูเค้าบอกว่ามันบางมากจนเจียไม่ได้แล้ว ต้นเหตุเกิดจากผมขับรถใน จ.นครปฐมแล้วไม่ชินทางเลยเบครกระทันหัน (กระทืบเบรคเลยละครับ) ส่งผลให้ผ้าเบรคหลุดเกิดอาการคล้ายเบรคแตกชั่วขณะ หน้าซีดเลยนึกว่าจะลงน้ำอยู่แล้ว แต่โชคดีพอเหยียบซ้ำเบรดก็กลับมาแต่เป็นเหล็กสีกับเหล็กแทน เฮ้อ เลยต้องหาจานดิสใหม่ครับ แล้วตอนนี้ผมอยากจะรู้หลายเรื่องเลยละครับ คงต้องรบกวนถามอีกแล้ว

1.ดุมเดิมเป็น 4 รู 100 รึเปล่าครับ
    2.โช๊คนะครับอยากเปลี่ยน จะใช้ของอะไรดี ประมานเท่าไหร่ แล้วผมจะหาได้ที่ไหน ผมเข้าไปอ่านกระทู้เก่าแล้ว งงๆ
    3.ที่โหลดกันนะครับ จะต้องใช้สปริงอะไรละครับ หาที่ไหน แพงมั้ยครับ

ขอบคุณครับ ผมอาจจะรบกวนพวกพี่ๆมากไปหน่อย เพราะไม่มีความรู้ด้านนี้เลยครับ จริงๆ ตอนนี้ก็ทำงานหาตังซ่อมลูกสาว พี่คนไหน มีงานออกแบบ โฆษณา สื่อประชาสัมพันธ์ สิ่งพิมพ์ พัฒนาแบรนด์ ทำได้ทุกอย่าง ตั้งแต่งานเล็กเด็กมหาลัย จนถึงงานใหญ่แบรนด์เนมเลยนะครับ ส่วนงานเพื่อส่วนรวม ส่งมาได้เลยไม่คิดมูลค่าครับ เท่าที่ผมทำได้ก็พอมีเท่านี้ จริงๆแล้วก็อยากโทรปรีกษาใครสักคน แต่ไม่กล้า เอาเป็นว่า ถ้ามีมีตติ้งอีกผมขอเสนอหน้าไปด้วยนะครับ ด้วยจิตคาราวะ นายครับ

10. a_kuk

a_kuk Member Member

31
    0
    6
    สวัสดีครับ ยินดีที่ได้รู้ครับผม มาช่วยตอบครับ (วันนี้ว่างสนิท)
    1.ดุมเดิมเป็น 4 รู 114.3 ครับ
    2.โช๊ค ใช้ของกะบะเทียบใส่ก็ได้ครับ ตามใจชอบ จะเอา โช๊คแก้ส หรือ โช๊คน้ำมัน หรือ โช๊คแก้สผสมน้ำมัน
    ตามรูปโช๊คกะบะ ปรับระดับได้ ราคา สี่ต้น เกือบหมื่น ถ้าสนใจต้องถาม น้าเหลิม
    โช๊คถ่ายจากรถคุณติ่ง รถวางเจ ยังเอาอยู่ถ้าเครื่องเดิม เอาอยู่เเล้ว
    3.ล้อหน้าสปริง ต้องหาเทียบตัดครับ เคยถามช่างแถวบ้าน น่าจะใช้พวก MITSUBISHI L200 หรือ BENZ รุ่นเก่า
    หรืออยากได้สปริงเดิมมาตัดต้อง คิดต่อคุณโตครับ
    ล้อหลังโหลดแบบกะบะทั่วไปเลยครับ รองก้อนเหล็กหรือ อลูมิเนียม เปลี่ยนโตเต้งยึดใหม่
    ผิดพลาดอะไรก็ขอโทษด้วยนะครับ รู้แบบไม่มีหลักการ

11. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    เห็นด้วยเหมือนกันครับ

โดยเฉพาะเรื่องโช๊คเนี่ย สามารถนำของไมตี้เอ็กซ์ มาใส่ได้เลย แต่ยังไงถ้าวางเครื่องมาเนี่ย ต้องทำให้หนึบไว้ก่อน แล้วการทรงตัวของรถจะดี ไม่โคลงเหมือนเรือ :D:cool:

12. นินาย

11
    0
    0
    ขอบคุณครับ แล้วเดี๋ยวผมจะเอารูป ไอ้ผุลูกรักมาอัพให้ดูนะครับ

13. นินาย

11
    0
    0
    อัพรูปไม่ได้อะครับ เหอๆ ทำไมมันไม่ได้ บอกที

14. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ถ้าจะอัพรูปลงกระทู้ ลองเข้าไปที่ การใช้งานขั้นสูง และพิมพ์ตอบก่อน จากนั้นก็เข้าไปที่ Browse เลื่อไฟล์และดับเบิ้ลคลิ๊ก กดส่งข้อความ ได้เลยครับ ลองอีกที อิอิ

15. นินาย

11
    0
    0
    ไม่รู้ว่าจะซ่อมไหวรึเปล่าครับ ยังไงก็ช่วยดูๆกันหน่อย เน้อ

16. นินาย

11
    0
    0
    ลองดูครับ

17. นินาย

11
    0
    0
    จะไหวมั้ยอะครับ พี่ๆช่วยกันพิจราณาหน่อย โดยส่วนตัวผมก็ว่าอาการหนักอยู่พอสมควรเลย แล้วจะมีอู่ไหนกล้า รับรถผมไป ทำสีปะผุมั้ยเนี่ย อ่อ แล้วถ้าประเมินจากสายตา อยู่ประมานเท่าไหร่เหรอครับ

18. นินาย

11
    0
    0
    รูปทุดท้ายต้องเอาท้ายมาฝากครับ รบกวนด้วยนะครับ ด้วย จิตคาราวะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้