ขอทราบวิธีเปิดประตูครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย dddd, 22 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dddd

dddd New Member Member

18
    5
    0
    ที่เปิดประตูหลังขวาเสียและข้างในล็อคกันเด็กเปิดด้วยจะเปิดอย่างไรดีครับ
    ขอบคุณมากครับ

2. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    แกะแผงประตูออกครับ
    เคยเป็นเหมือนกันครับ

3. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    - ธรรมดาถ้ากดล็อคเด็กเปิดไว้มันจะไม่สามารถเปิดประตูได้จากข้างใน แต่จะเปิดได้จากมือเปิดประตูจากด้านนอกครับ

-แต่ในกรณีนี้ ถ้าเข้าใจถูกคือ มือเปิดประตูด้านนอกเสียด้วยมันก็เปิดประตูไม่ได้นีสิ ถ้าปรธตูคุณยังดีอยู่โดยปกติเวลาเปิด ประตูจะถีบตัวออกมาเลยหรือเปล่าครับ ถ้ายังถีบตัวออกมาได้จะง่ายหน่อยคือแกะตรงมือเปิดประตูด้านออกแล้วดึงสลิงตรงไหนเนียผมจำไม่ได้
    แต่ถ้าไม่ถีบเนียยากแล้วครับ ถ้าไงยังเปิดไม่ได้เดียวผมจะลองแกะของผมมาลองทำดูแล้วจะมาบอกอีกทีครับ

4. dddd

18
    5
    0
    ขอบคุณครับ

ประตูยังดีอยู่ครับ ยังไงรบกวนด้วยครับ

5. dddd

18
    5
    0
    ทำได้แล้วครับ

ผมลองทำตามที่บอกครับ
    1.ไขที่เปิดประตูด้านในออก
    2.ตรงที่มือเปิดด้านในจะต่อสายสลิงอยู่ครับ
    3.ดึงเบาๆประตูเด้งออกหรือไม่ก็ผลักออกได้เลยครับ
    ขอบคุณมากครับทุกท่านที่ให้ความช่วยเหลือครับ
    แต่ว่าผมจะซ่อมมือเปิดด้านนอกอย่างไรครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้