ท่อยางซิลิโคนสีฟ้าที่เอาไว้ใส่ท่ออินเตอร์หรือเทอร์โบ ใช้อุปกรณ์อะไรตัดแบ่งครึ่งนึงให้เนียนครับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย Sale, 15 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sale

Sale New Member Member

16
    1
    0
    ใช้คัตเตอร์ มีดหรือเลื่อยตัดเหล็กดีครับ กัวมันเยินไม่ตรง ช่วยแนะนำหน่อยครับ

2. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    เอาเบลท์สแตนเลสรัดที่เราต้องการแน่นพอประมาณ (แต่อย่าให้ท่อเสียรูปนะ) แล้วใช้คัตเตอร์แบบใหญ่ค่อยๆตัดไปตามแนวที่เรารัดไว้ แนะนำว่าควรใช้คัตเตอร์
    อันใหญ่ เพราะไม่งั้นมันอาจจะดีดเข้านิ้วตัวเองได้:) เนียนเรียบ

3. NeOmusha

NeOmusha New Member Member

111
    1
    0
    อยากได้ท่อยางซิลิโคนสีฟ้าถูกหาได้ที่ไหนราคาเท่าไหร่คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้