ไปพบเบาะแสกระจัง ชาว Tiger D4D

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย pba, 24 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pba

pba Member Member

55
    1
    8
    พอดีวันนี้ไปเดินคลองถมมา แล้วได้ไปพบเจอะเจอกับสิ่งที่เพื่อนๆหลายคน ต้องการกันอยู่แล้วเอามาบอกคับ
    ตัวกระจังจะคล้ายกับของผมแต่เป็นพลาสติกABSทั้งตัว (ไม่ใช่ไฟเบอร์นะคับ) เขาตั้งราคาไว้ 1,300 ยังไม่ได้ต่อนะคับ ร้านอยู่ในคลองถมเซ็นเตอร์ ส่วนที่ตั้งร้าน จะลองอธิบายคร่าวๆนะคับ ให้เดินเข้าทางฝั่งที่มีศาลเจ้าแล้วเดินขึ้นไปทางที่มี KFC ประมาณล็อกที่ 4 หรือ 5 แล้วเดินเข้าไปจนถึงแยกสุดท้าย ก่อนที่จะทะลุอีกฝั่งอ่ะคับ ถ้าใครสนใจก็ลองไปดูละกันนะคับ จะได้หล่อๆ กันถ้วนหน้าคับ

2. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    มีรูปให้ดูไหมครับ อยากเห็น

3. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    ไมตี้ไม่มีบ้างหรอ

4. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    ไมตี้ ที่ไทยไม่มีแล้ว มีแต่ของSURFใส่แล้วโคตรหล่อ

5. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    น่าสนใจ ว่างจะไปหามาใส่

6. ไอ้หมึกดำ

ไอ้หมึกดำ New Member Member

408
    2
    0
    ผมว่าเอาของ ขับ4 มาตัดใส่ตระแกรงสวนกว่า
    แบบพี่ PBA ส่วนตัวน่ะคร๊าบ

7. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    อยากเห็นรูปอะ.......

8. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    รถสวยด้วยมือเรา......

9. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ว้าวๆๆๆ มะน่าเชื่อD4Dมีชุดแต่ง เคยเดินทั่ว คลองถม แมร่งไม่มีสักอย่าง
    มีแต่ชุดแต่งวีโก้ กองขายเป็นกิโลเลย

10. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ช่ายๆ อิจฉาจัง เลยต้องเปงแบบนี้อ่ะ
    โลกสวยด้วยมือเรา เฮ้ยไม่ใช่ รถสวยด้วยมือเรา

11. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    ขอดูรูปหน่อยคับ

12. pba

55
    1
    8
    รูปไม่มีนะคับ ผมไม่ได้ถ่ายมา ส่วนของผม ก็สวยด้วยมือเราเหมือกัน ใช้มาจะ 2 ปีแล้ว เอารูปของผมไปดูละกันนะคับ

13. Mr. DONUT

Mr. DONUT New Member Member

126
    3
    0
    หล่อเลยครับ เสร็มจมูกอีกด้วย.....

14. trucking

2,442
    29
    0
    ต้องหาเวลาไปเดินดูซะแล้ว....

หายากจริงของ D4d เนี่ย......

15. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    d4dใส่ชาเล้นของคุณpapนี่หล่อจริงๆ

16. trucking

2,442
    29
    0
    ขอบคุณคุณครับพี่ โจ

เเต่ก็แรงไม่เท่า j ของพี่อะ

.........

17. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    เป็นเงินๆเหมือนของเดิมหรือเปล่าครับ หรือต้องเอาไปทำสี เอาเป็นว่าขอซื้อต่อเลยได้มั๊ยครับ สวยมาก 5555

18. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    อิจฉาจังวุ้ย ใครรู้ว่ามีตัวผมขายบ้าง บอกกันบ้างเด้อ

19. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ว่าจะหาของมือสอง มาแปลงทำดู แต่ยังหาไม่ได้เลย

20. col2ETwo

col2ETwo New Member Member

820
    11
    0
    โทษฮ่ะพี่ ไฟหน้าอ่ะราคาเท่าไร คลองถมอีกแล้วใช่มั้ย... ขอบคุณครับ

21. อยากได้ ที่จัง ของ
    d4d ตัว4คูน4
    พอเอามาใส่ สเอน้อยแล้ว สวยมาก
    แถมมีเงาโครเมี่ยม อีก แต่หา ยากจังเลยครับ

22. TD06

TD06 New Member Privilege

1,495
    9
    0
    ไปหามาได้แล้วคับ ทำกานไป

23. nnk

nnk New Member Member

46
    1
    0
    ผมก็ทำใช้เองครับใช้มาจะ 3 เดือน แล้ว ทำแบบคุณ PBA และก็ได้รับคำแนะนำจากพี่ PBA ในกระทู้ล่างๆ แต่ของผม ซื้อกระจัง ของเทียม ที่ร้านอะไหล่ตัวถัง แถวบ้าน ในราคา 1,200 บาท (ผมหาซื้อ ของแท้ มือสอง หาสภาพที่สวยๆ ไม่ได้เลย และราคาก็ จะประมาณ 1,500 บาท และทีสำคัญ มีให้เลือก ไม่กี่อัน และ แต่ละอันมีสภาพ เช่น มีรอยที่ส่วนโครมเมียมมากเกินไป มีหัก ร้าว เป็นรอย ตามโครงสร้างก็มี ผมจึงตัดสินใจซื้อของใหม่ แต่เป็นของเทียม) วิธีทำก็ตามกระทู้ ล่างๆ แต่ของผม จะแตกต่าง จากพี่ Pba คือ เมื่อตัดในส่วนที่ไม่ต้องการออกหมดแล้ว ผมจะใช้สีโป้วตัวถังรถยนต์ มาโป้วปิดรอยแทน และทำการตกแต่งขัดให้เรียบ รอการพ่นสีดำ ให้กลมกลืนกับตัวโครงสร้างที่มีสีดำ อยู่แล้ว
    ข้อดี. ของกระจังหน้าเทียมคือ 1. ได้สภาพของใหม่ไร่ริ้วรอย 2. ตัดส่วนต่างออกง่ายเพราะ วัสดุทำด้วย พลาสติกแบบบาง
    ข้อเสีย 1. สำหรับท่านที่ต้องการเอาส่วนคิ้วที่เป็นโครมเมียมไว้ จะต้องเสียเวลา ในการ ใช้กระดาษกาวติดในส่วนของโครมเมียมให้หมดก่อนทำการพ่นสีดำ ซึ่งการปิดกระดาษกาวในส่วนที่ตัดขอบ จะต้องละเอียดหน่อยเพราะถ้าปิดไว้ไม่ดี หลังพ่นสีดำแล้วเมื่อลอกกระดาษออก สีตามขอบจะติดตามกระดาษกาวมาด้วยทำให้ แนวขอบไม่สวย (ที่เขาเรียกกันว่า สีแลบ ) 2. ถ้าใช้กระจังของแท้ทำก็ จะหมดปัญหานี้ไป เพราะของแท้ สามารถแกะส่วนที่เป็นโครมเมียมออก จากโครงสร้างได้ ทำให้ สามารถพ่นสีดำ ตามโครงสร้างได้ทั้งหมด เมื่อเรียบร้อยถึงเอาส่วนที่เป็นโครมเมียม มาใส่กลับเข้าไป 3. แต่ถ้าท่านใดจะต้องการให้เป็นสีดำ ก็พ่นทับไปได้เลย แต่มีทริป นิดหนึ่งครับ ว่าการพ่นสีลงบน ชิ้นส่วน ที่มันวาว จะต้องใช้กระดาษทราย ถูให้ความมันวาว ลดน้อยลง ถ้าไม่อย่างนั้น ถ้าวิ่งโดน เม็ดหิน นิดหน่อย ก็จะ หลุดร่อนออก มากได้ง่าย

24. max_upgrad

471
    7
    18
    เดี๋ยวเสร็จแล้วเอามาโชว์บ้างครับ สวยดี

25. Moo Tiger Raikhing

12,412
    29
    0
    โอ้ว สวยจังอ่ะ

26. trucking

2,442
    29
    0
    อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ทำให้ผมอันดิ คุณอุ๋ย.....

อยากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

27. pba

55
    1
    8
    ไม่เป็นไรคับ ช่วยๆกัน ทำเสร็จแล้วหล่อเหมือนกันเลย

28. max_upgrad

471
    7
    18
    แถวบ้านผมมีครับ เป็นของมือ 2 ผมเคยถาม ราคาอยู่ 800 ครับ เป็นของแท้นะครับ แต่ส่วนมากขายึดข้างในจะหักหมด แต่ต้องหาอันที่หักไห้น้อยที่สุดครับ ไม่ได้ต้องตามเทรนหน่อย ตอนนี้หน้ากาก ตะแกรง กำลังมาแรง ...5555

29. trucking

2,442
    29
    0
    ถ้าไอ้เสือเหลือง ใส่ตะเเกรงนะ ผมว่าแหลมเเน่ๆ

แต่ถ้าจะทำเอง ทำเพื่อผมอันดิ ขอบคุณล่วงหน้า อิอิอิ......

30. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ไอกิ๊บล๊อค กระจังหน้า
    หาซื้อได้ที่ไหนมั่งอ่ะครับ
    ของผม หักเกือบหมดแล้วว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้