โครงตัว V เวลายกพื้นทำขับสี่ครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย YoYO..!!, 29 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. YoYO..!!

YoYO..!! New Member Member

70
    2
    0
    พอดีผมจะซื้อรถครับเป็นอีโวสามเป็นขับสี่มาแล้วแต่ทว่า โครงที่เป็นรูปตัววีด้านหลังมันไม่ได้ติดมาด้วย
    หรือเรียกง่ายๆว่าไม่มติดมาให้ีว่างั้นครับ ผมขอถามหน่อยว่ามันสำคัญมากไหมครับถ้าขาดจุดๆนี้ไป
    หรือถ้าขาดมันไปจะมีวิธีแก้ไขในรูปแบบอื่นอย่างไรอีกครับ
    ขอบคุณมากครับผม :)

ปล.ขอยืมรูปเจ้าของรถนะครับ

2. ju4

ju4 New Member Member

145
    2
    0
    ของผมก็ไม่มีอยากได้เหมือนกันของอีโว 4 ครับ

3. smegal

smegal New Member Member

755
    9
    0
    มีก็ดีกว่าไม่มีช่วยค้ำยันให้เกิดความแข็งแรงเพิ่มอีกนิดหน่อยแต่ไม่มีก็ไม่มีปัญหาไรหรอกครับใส่ค้ำช็อคหลังช่วยก็แข็งแรงกว่าเยอะแล้วครับ ถ้าอยากใส่จริงๆก็ไปซื้อโครงตูดตัดป่าวๆเลาะเอาออกมาให้อู่สีเชื่อมเข้าไปราคาไม่น่าจะแพง:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

4. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    เป็นโครงสร้างยึดระหว่างตัวถัง พื้น ให้นึกถึงตัว Uคับ แล้วเอาตัว V ไว้ในตัวยู พูดแล้ว งงแฮะ
    พูดง่ายๆคับ ถ้าไม่ใส่เวลาท่าน boot หนักๆอาจเกิดตัวถังฉีกหรือบิดตัวได้ เพราะแรงกดของระบบขับเคลื่อน 4 ล้อมันกระจายน้ำหนักบางส่วนมาที่ตัวถัง

ถ้าไม่มีหรือหาไม่ได้จริงๆ ก็ต้องใส่ค้ำหลังอย่างที่ อ.อ๊อต บอกคับ
    http://www.youtube.com/watch?v=fB80IhFjCmY&feature=related
    ภาพประกอบ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 ตุลาคม 2008
  5. YoYO..!!

YoYO..!! New Member Member

70
    2
    0
    ขอบคุณทุกๆคนมากเลยครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้