ขอคำแนะนำสำหรับเทอร์โบยัดเครื่อง GA หน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย kritipat, 25 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kritipat

kritipat New Member Member

35
    1
    0
    คือผมจะ set BO เครื่องGA อ่ะเป็น GA15 DNE จะใช้เทอร์โบลูกไหนดี พอดีมี Z18 กับ SR20หรือควรจะใส่รุ่นไหนดีอยากจะขอคำแนะนำจากผู้รู้เรื่องหอยของ Nissan NV หน่อยครับที่วางๆกันอยู่อ่ะครับ:rolleyes:

2. JOHN_PUM

JOHN_PUM New Member Member

115
    2
    0
    ลูก sr-20 ดีกว่าครับเอาตัวเทอร์โบครับดีกว่า หรือเอาลูก 1J ดีกว่า

3. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    เทอร์โบ SR20 ครับ พอไปกันได้ ใหญ่กว่านี้ อาจมีงานเข้าครับ
    แรงแล้ว อย่าลืมทำระบบช่วงล่างด้วยนะครับ

4. NVไขมันเฮฮา

NVไขมันเฮฮา New Member Member

119
    7
    0
    อย่าลืมระวังเรื่องการบูทส์ด้วยนะครับ...เดี๋ยวลูกสูบกะแหวนจะแกว่งไกว

5. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    นำเลยครับพี่ ^^ ถ้ามีโอกาสจะตามไปครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้