เปลี่ยนแอร์โฟว์แล้วก็ยังไม่หาย

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย dolecool, 25 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dolecool

dolecool New Member Member

16
    1
    0
    ทำไงดี ใช้ B14 ปี97 เปลี่ยนแอร์โฟว์แล้ว เครื่องยังไม่หายเบาดับเลย พอไปให้ช่างดูก็ไม่ออกอาการ แต่พอมาใช้เองเวลารถติดๆไหลๆเครื่องสวิงแล้วเบาดับ เฮ้อ ไม่รู้จะทำไงดีรบกวนเพื่อนช่วยชี้แนะหน่อยครับ

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    เปลี่ยน คอยย์ ในจานจ่ายเลยครับ หาย ชัวร์ๆ :)

3. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ตามนั้นเลยครับ:D

4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ตามด้วย ดิพรี่ ผมตามพี่ทัน น่ะ อิอิ :D

5. pipers_12

pipers_12 New Member Member

70
    11
    0
    ผมไปอ่่านบทความมา หลอน ๆ ครับ เค้าว่าถ้ารถใช้แก๊สระวัง วาวล์ไหม้ สำหรับอาการแรกที่ต้องสังเกตุคือ รอบเดินเบาสวิง อันนี้ผมไม่แน่ใจนะครับ แบ่ง ๆ กันหลอน นะนะนะครับ ผมก็เริ่มสวิงแล้วครับ

6. naze

naze New Member Member

88
    7
    0
    เพิ่งเคยได้ยินครับ แต่ไม่ทราบว่ารถ จขกท ใช้น้ำมันหรือแก็สครับ
    ถ้าแก็สของผมเดินเบาสวิงที่เคยมาก็หลายแบบครับ แต่ส่วนใหญ่ก็อยู่ที่การจูนครับ
    ที่สวิงก็มี สายแวคคั่มแอร์หลุดมั่ง ตัวชดเชยรอบแอร์ทำงานไม่ตรงจังหวะ
    แต่ส่วนใหญ่ที่เจอมักเป็นจูนรอบเดินเบาของแก็สไม่ดีอะครับ
    ถ้าน้ำมันไม่เป็นไรก็อยู่ที่แก็สอะครับ บางทีกรองอากาศมันตัน ก็จูนไว้แบบ พอเปลี่ยนแล้วอากาศเข้าดีกว่าเดิมเลยเพี้ยนก็มีครับ

7. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ของ ผม LPG

ยัง ปกติ ดี อยู่ คร๊าบ

8. koco_mcdonal

koco_mcdonal New Member Member

320
    26
    0

เหอๆ ผมตามพี่ไม่ทันมากกว่าครับพี่เด่น ประมาณ 6 โมงก่า ๆ เมื่อวานนี้หันมองกระจกหลัง ไฟเหลืองดีซ่านมาเลยครับพี่ ทางด่วนพระราม 9 มุ่งหน้ามอเตอร์เวย์ ท่ามกลางสายฝนผมขับเล่นซ้ายสุดมาเพราะยางไม่ดี แพ้น้ำ นึกว่ารถแต่งจากที่ไหน มาเลนส์ขวาพอมาข้าง ๆ แหนะ คุ้น ๆ แฮะ มีคันเดียวในประเทศไทย เหมือนกับจะมี vigo สีบรอนซ์ ดูดตรูดพี่มาติด ๆ นะครับ ผม เปาะเช๊ก เปาะเช๊ก หยิบกล้องมาชักรูปตรูดรถพี่ไม่ทัน เวลาน้ำกระเซ้น กับตรูดรถสีขาวมันช้างงามแต้ขน๊าดหน้อ

9. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    อ่า ... กำลังกลับบ้านมาจากอู่พี่ติ่ง

55+ vigo กับพี่ ไม่ค่อยถูกกัน
    มองหลัง ดันเอา ไฟแฟลช แดง ๆ มาใส่ในรถ
    เราก็นึกว่า รถพวกกู้ภัยอะไร
    หลบให้แซง พอเห็นเป็นรถบ้าน
    ก็เลย จรัดซะ ยันถึงบ้าน

ปั่นน้ำกระจาย อ่ะครับ เต๊ด ทำงาน :D

10. koco_mcdonal

koco_mcdonal New Member Member

320
    26
    0
    เหลือร้าย เหลือร้าย

11. samuyaki

samuyaki New Member Member

470
    26
    0
    พี่ติ่งครับแล้วของผมไม่ได้ใช้แก๊ส แต่เวลาผ่อนคันเร่งรอบสวิงจนดับอะครับ มันเกิดจากอะไรครับ แล้วถ้าเป็นที่คอยย์ แล้วเปลี่ยนของใหม่ราคาเท่าไหร่ครับ

12. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    น่าจะเป็นที่แอร์โฟล อ่ะครับ :)

13. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

สุโค่ย

14. Sunny SKL

Sunny SKL New Member Member

3
    0
    0
    ของผมเป็น B14 GA16DNE start ปรกติครับ แต่พอเปิค แอร์ เครื่องดับทันที แต่ถ้าเร่งประมาณ 1500 รอบ แล้วเปิดแอร์ เดรื่องไม่ดับ แต่เมื่อปล่อยคันเร่งก็ดับอีก ไม่ทราบเกิดจากอะไรครับ:cry:

15. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    เป็นที่ตัวควบคุบรอบเดินเบา และ ตัวชดเชยรอบแอร์ ครับ :D:D:D:D

16. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    พี่ติ่งคร๊าบบบ ผมขอถามบ้างสิครับพี่ แบบว่าผมขับอัดมา เบารถ เหยียบคลัทช์ เตรียมจะเลี้ยวอ่ะครับ รอบสวิง แล้วดับไปเลยอ่ะครับ เวลาอัดมา แล้วเจอเนิน เบาเพื่อขึ้นเนิน เหยียบคลัทช์ปุ๊บ รอบสวิงดับอ่ะครับ เป็นเพราะอะไรอ่ะครับพี่ติ่ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้