ปัญหาเกี่ยวกับเกียร์ออโต้

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Chatchat, 24 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chatchat

Chatchat New Member Member

2
    0
    0
    คือผมเพิ่งใช้รถรุ่นนี้น่ะครับ แล้วสงสัยเวลาเช้าๆหรือเวลาที่เครื่องเย็นแล้วสตาร์ทเครื่อง พอเข้าเกียร์ถ อยหลัง แล้วรถไม่ยอมถอย ต้องรอซักพัก แล้วเข้าเกียร์ใหม่ ถึงจะถอยได้ เมื่อถามจากเต๊นท์รถ ได้บอกว่าฮอนด้ามักจะมีปัญหาแบบนี้หลายๆคัน ไม่ทราบว่า พี่ๆในบอร์ดมีความคิดเห็นอย่างไรบ้างครับ รบกวนผู้เชี่ยวชาญ EK 96 ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ:eek:

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    อาการแบบนี้เกียร์ใกล้พังแล้วครับ

3. commonchay

commonchay New Member Member

117
    11
    0
    เกียร์เริ่มมีอาการว่าจะพังครับ

4. Chatchat

Chatchat New Member Member

2
    0
    0
    อืมม.. เรื่องใหญ่เลยใช่มั้ยครับ แล้วเกียร์ออโต้ของรุ่นนี้มันแพงมากมั้ยครับราคาเท่าไร่ครับพี่ - -"

5. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    ไม่น่าจะเกี่ยวกับแอร์นะ

6. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    อาการแบบนี้ ใกล้จะพังแล้วครับ ลองถ่ายน้ำมันเกียร์ดูก่อน อาจจะดีขึ้น

7. ae ek

ae ek New Member Member

46
    6
    0
    ค่าซ่อมโรคนี้ค่อนข้างโหดครับ เปลี่ยนเครื่องน่าจะเป็นอีกหนึ่งทางออก

8. Tonkun

Tonkun New Member Member

227
    5
    0
    อาการเดียวกันเลยครับป๋ม

เท่าที่หาๆ ความรู้จากในบอร์ดนี้ ... นะครับ หลายๆ ท่านแนะนำให้หาของมือสองมาเปลี่ยน จะประหยัดที่สุด ครับ ในบอร์ดซื้อขาย .... ผมก็เห็น แว่บๆ อยู่นะครับ ราคาประมาณ 3-4 พัน อ่า
    แต่ถ้าเจอของไม่ดี (ไม่ได้จะว่าคนที่เอามาขายนะครับ หมายถึงโดยรวมๆ อ่ะครับ) อาการดังกล่าว ก็จะเกิดขึ้นอีก
    แต่ถ้าจะ overhall ใหม่ ก็สามารถทำได้ครับ แต่ค่าใช้จ่ายจะสูงมากๆ ซื้อเกียร์เก่ามือสอง ได้ 3-4 ตัว เลย อ่ะครับ

ลองตัดสินใจดูนะครับ ... แต่ทางที่ดี ลอง เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ ไล่สายดูใหม่ ก่อนนะครับ เส้นผมอาจจะบังภูเขาอยู่ก็ได้ คร้าบบบบ

9. EK2670

EK2670 New Member Member

96
    17
    0
    ผมก้เป็นครับเมื่อวานเอาเข้าไปให้ช่างกล่ำ
    แนะให้ผมโอเวอร์ฮอลใหม่ดีกว่าเปลี่ยนมือสองครับ
    ค่าใช้จ่ายประมาณ 16,000 บาทครับ รับประกัน 1 ปี
    ตอนนี้เหมือนได้รถใหม่ครับ เร่งแซงรู้สึกได้ว่าดีกว่าเดิมครับ
    ลองพิจารณาดูครับ

10. EK2670

EK2670 New Member Member

96
    17
    0
    ผมก้เป็นครับเมื่อวานเอาเข้าไปให้ช่างกล่ำดู
    ช่างกล่ำแนะให้ผมโอเวอร์ฮอลใหม่ดีกว่าเปลี่ยนมือสองครับ
    ค่าใช้จ่ายประมาณ 16,000 บาทครับ รับประกันงาน 1 ปี
    ตอนนี้เหมือนได้รถใหม่ครับ เร่งแซงรู้สึกได้ว่าดีกว่าเดิมครับ
    ลองพิจารณาดูครับ

11. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    ปกตินะ ผมก็เป็นแบบนี้มา 4 ปี ไม่เห็นจะพังเลย

ใส่ปุ๊บนับ 1 2 3 ค่อยเริ่มถอย เหมือนเข้าจังหวะอยู่

ลอง เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ดีๆ ดูก่อนครับ

12. somyuen

somyuen New Member Member

55
    11
    0
    น้ำมันเกียร์ ด้วยคนครับ ผมใช้ของคาร์เทคอะ เคยใช้ของศูนย์แร้วเกิดอาการอย่างว่า

13. Teeraparp

Teeraparp New Member Member

58
    2
    0
    เอาประหยัดสุดก็ลองล้าง เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ดูก่อนครับ เพราะไม่กี่ตังค์

ถ้าไม่หาย ก็ เลือกเอาตามงบเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้