น้ำท่วมรถช่วยด้วยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ปริ้นซ์, 1 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ปริ้นซ์

ปริ้นซ์ New Member Member

26
    2
    0
    คือ เมื่อวานนี้ผมได้จอดรถไว้ที่บ้านเพื่อนครับ แล้วไปข้างนอกกันครับ กลับ

มาเห็นน้ำท่วมซอยเต็มเลยครับ เลยรีบไปที่รถเปิดเข้าไปดูตกใจ

มากครับน้ำเต็มพรมด้านหลังเลยครับ ส่วนข้างหน้าก็มีบ้างครับ

ไม่รู้จะทำอย่างไรดี จึงศึกษาในอินเตอร์เน็ตครับ บ้างคนก็ไปที่คาร์แคร์ บ้าง

คนไปที่ศูนย์ ผมเลยโทรไปทั้งสองที่ครับที่คาร์แคร์ราคาประมาน 1900 รวม

ถอดใส่ครับ ส่วนที่ศูนย์ราคาประมาน 4000 รวมถอดใส่เหมือนครับซึ่งผม

รู้สึกว่ามันแพงเกินไป

แต่ที่คาร์แคร์เค้าก็บอกว่าทำเสร็จประกอบกลับแล้วอาจจะมีเสียงพรมครับ

เพราะพรมเคยโดนน้ำมาแล้วเค้าจึงเสนอมาว่าให้ไปหาร้านเปลี่ยนพรมใหม่

ครับ ผมจึงไม่รู้จำทำอย่างไรดี หรือจะนำรถไปตากแดดทุกวันให้มันแห้งไป

เอง จึงรบกวนพวกพี่ๆช่วยคิดหน่อยครับว่าผมควรทำอย่างไรดีหรือพี่ๆคน

ไหนเคย

เป็นแบบผมช่วยมาบอกวิธีแก้ไขหน่อยครับ ปล รถยาริสใช้มาประมาน 2 ปี

แล้วครับ

ขอบคุณครับ
    :D

2. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ถอดมาซักดีกว่าคับ ไม่งั้นเด๋วเหม็นอับตายเลย

รถรุ่นใหม่ๆผมไม่รู้นะคับ แต่ถ้ารุ่นก่อนๆ อย่าพวกEcar Civic ผมถอดมาซักเองคับ ไม่ยากเย็นอะไร

ตามร้านก็น่าจะประมาณนั้นล่ะคับพันกว่าบาทขึ้นไป

3. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    เข้าคาร์แคร์ ก้อได้คับ รีบทำหละ ถ้ามันเหม็นแล้วจาเซ็งได้นะคับ

4. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ถ้ามีเวลา และสามารถถอดประกอบได้ ทำเองก็ได้ครับ ไม่ยาก แค่ถอดแบะ

รื้อพรมออกมาซัก ตากแดดให้แห้ง ประกอบกลับ แต่ถ้าไม่มีเวลาไปคาร์แคร์ก็ได้ครับ

พรมไม่ต้องเปลี่ยนซักได้

5. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    เข้าคาร์แคร์ก็ได้ครับ.........ราคานี้ผมว่าก็ไม่แพงนะครับ

ผมเคยแค่ขัดเบาะอย่างเดียว2000เลยอ่ะครับแต่ผลงานนี่พอใจเลยครับเพราะเหมือนใหม่เลย

ถ้าอยู่แถวม.ธุรกิจเชิญร้าน wash united หลังม.เลยครับเคยเห็นเค้าซักพรมยาริสโดนอ๊วกใส่เบาะเต็มๆเค้ายังทำเอี่ยมเลย.......ลองดูครับ

6. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    รถใหม่ๆคาร์เเคร์เลยคับ

7. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
  8. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ถ้าให้ดี เปลี่ยนพรมใหม่ครับ

รถผมก็เคยโดน หมดไป 2 หมื่น 8 พันบาท

(เปลี่ยนหลายอย่าง)

9. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    กลับมาหล่อไวๆๆ ครับ

10. ปริ้นซ์

ปริ้นซ์ New Member Member

26
    2
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากครับ

สรุปว่าผมได้เอารถไปเข้าคาร์แคร์หน้าบ้านครับราคา 1500 บาท

ไม่รู้ทำเสร็จแล้วจะเป็นหมือนเดิมหรือป่าว

แล้วจะมาเล่าให้ฟังอีกทีครับ

อยากจะบอกพี่ๆ เพื่อนๆ ที่รถน้ำเข้าเหมือนผม

ยิ่งถ้าเป็นรถใหม่ น้ำเข้าแล้วรีบถอด ซักให้เร็วที่สุดครับ

เพราะเท่าที่ผมดูมันมีพรมที่อยู่ชั้นล่างสุด ผมว่าเอารถตากแดดยังไง

ก็ไม่มีทางแห้งครับ ต้องถอดอย่างเดียวครับ แล้วถ้าทิ้งไว้หลายวันจะเหม็นมากครับ

รถผมแค่สองวันเองก็เริ่มจะได้กลิ่นแล้วครับ

ด้วยความหวังดีครับ

11. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    1500 บาท ไม่แพงครับ ไม่ต้องเสียเวลามารื้อด้วย

12. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0

อัพๆ ความรู้รอบตัวคร๊า !!

เห็นด้วยนะคร๊า...ถ้าเกิดปัญหาแบบนี้ต้องรีบเรยคร๊า....

ม่ะงั้นจะเกิดกลิ่นอับเหม็น.....

ส่วนสถานที่...seevice พูดถึงก็ที่หน๋ายก็ดั้ย เช่น

Car Care ที่ดีๆ ม่ะก็ ส่งตัวคนไข้ เข้า ศูนย์ทีเด่วเรยคร๊า

เพราะที่ศูนย์เป็นจุด OnE StoP Service อยู่แล้ว...

:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้