ขอถามเรื่องเกียร์ของเครื่อง EF BO หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย RETRO RACE, 11 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RETRO RACE

RETRO RACE New Member Member

58
    1
    0
    ถ้าเรามีเครื่อง EF BOเกียร์ AT เราสามารถเปลี่ยนเป็น MT โดยซื้อเกียร์มาใส่เลย หรือว่าต้องยุ่งกะกล่อง+สายไฟ หรือต้องแก้ไขดัดแปลงส่วนไหนหรือไม่และ ราคาค่าของประมาณเท่าไหร่ครับ อยากรู้มากครับ ขอบคุณพี่ๆที่ตอบครับ

2. kamikaze_ho

kamikaze_ho New Member Member

239
    0
    0
    ใส่ได้เลยครับ

3. simon170

simon170 New Member Member

11
    0
    0
    ของผมเอามาชนเกียร์เดิมได้เลยครับ

4. RETRO RACE

58
    1
    0
    ขอบคุณมากครับ เหลือแต่ราคานะครับ แล้วแต่ว่าออโต้กับธรรมดาอย่างไหนหาง่ายบากและราคาสูงกว่ากันอะครับ

5. RETRO RACE

58
    1
    0
    ออโต้ 4 สปีดดูยังไงครับ ว่าเกียร์มันเป็น 4 สปีด(ถ้าไม่ดูตรงคันเกียร์) พอดีเพิ่งไปดูเครื่องมา แล้ว MT นี่ถ้าเดิมคันเป็น 4 เกียร์ แล้วเราวางเครื่องยกแพ MT 5 เกียร์ แล้วต้องเปลี่ยนคัน+ชุดสายเกียร์ป่าวครับ

6. kamikaze_ho

239
    0
    0
    ได้ยินมาว่า ถ้าเป็นเกียร์ AT ต้องเปลี่ยน แพ ด้วยครับ

7. RETRO RACE

58
    1
    0
    แล้ว MT นี่ถ้าเดิมคันเป็นMT 4 เกียร์ แล้วเราวางเครื่องยกแพ MT 5 เกียร์ แล้วต้องเปลี่ยนคัน+ชุดสายเกียร์ตัวที่อยู่ในห้องโดยสารป่าวครับ

8. RETRO RACE

58
    1
    0
    อีกอย่างครับ ขอถามหน่อยว่าเครื่องEF turbo นี่ ถ้าเป็น AT นี่มันมีเฉพาะแบบ 4 speed หรือมีแต่ 3 speed หรือมีทั้ง 3และ4 speed ครับ แล้วถ้าดูที่เครื่องหรือเกียร์ เราจะรู้ได้ไงว่าเป็นรุ่น 3 หรือ 4 speed ครับ พอดีกำลังตัดสินใจอยู่ครับ เลยมาขอข้อมูลประกอบการตัดสินใจหน่อย

9. singhotway

singhotway New Member Member

5
    0
    1
    อย่างนี่ต้องรบกวนท่านเชตหรือท่านเทพครับช่วยเขาหน่อยนะครับช่วยดันครับ

10. kamikaze_ho

239
    0
    0
    มันจะมีทั้ง 2 แบบครับ แล้วแต่จังหวะ ที่เราเจอ

เดี๋ยวรอให้ พวกพี่ๆ มาตอบอีกทีนะครับ

11. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    ผมว่าถ้าจะเอาละเอียดจริงๆและรีบด่วน ลองโทรสอบถามที่เทพ รึ เชดเอาดีกว่าครับ

พอดีเทพเข้าเนตผ่านมือถือครับ มันช้าเปิดหน้านึงร่วม 20 นาที คงตอบแบบละเอียดไม่ได้
    ส่วนเชดเองรู้สึกจะอยู่ต่างจังหวัดครับ น่าจะ4-5 วันเข้ามาดูบอร์ดทีนึง

12. RETRO RACE

58
    1
    0
    ขอบคุณที่ตอบครับ พี่ ผมไปดูแล้ว 4 speed ครับ

ขอบคุณที่ตอบครับ พี่ ผมไปดูแล้ว 4 speed ครับ
    **หายดียังครับพี่**

13. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    ดีขึ้นมากแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้