สงสัยอย่างแรง

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย ไอ้หมึกดำ, 18 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ไอ้หมึกดำ

ไอ้หมึกดำ New Member Member

408
    2
    0
    ตัว D4D ก้อมี ลินปีกผีเสื้อ แล้วทามไม
    ใส่ โบอ๊อฟ ไม่ได้ งง

2. Vampires 007

Vampires 007 New Member Member

48
    0
    0
    มางงด้วยคนครับ

3. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ใส่ได้ครับ

แต่จะดังรึป่าวไม่แน่ใจ

แค่ใส่กรองเปลือย แล้วอุด EGR เวลาถอนก้อดังฟิ้ววว แล้ว

4. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    ของผมก้อมีลิ้นผีเสื้อเหมือนกาน ว่าจะลองใส่อยู่

แต่ไม่มีใครให้ยืม คริคริ.....

5. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    ใส่ได้คับ...ใน วีโก้คลับก็รับทำอยู่..

6. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ใส่ได้ครับ...ดังหรือว่าไม่ดัง...อีกเรื่องนึงครับ....หุหุ

7. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ใส่ได้จ้า

8. ไอ้หมึกดำ

408
    2
    0
    แต่พี่น้องคนไหนยังไม่มีใครลองเลยใช่ไหมคร๊าบ
    แล้ว ที่วีโก้คลับ ทามแล้วดังไหมอาคร๊าบ
    เห็นที่ดังมันเป็นสูตรท่อ ใน วีโก้ เขาบอกมาไม่ใช่ โบอ๊อฟ อ่ะคร๊าบ

9. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    ใส่ได้คับ แต่เสียมันไม่ค่อยดัง หรืออาจจะไม่ดังเลย เพราะค่า Vacuum มันน้อยมากอ่ะคับ
    แล้วเวลาโบออฟถอนก็จะมีละอองน้ำมันออกมาเยอะเลยนะคับ

10. hivigo

2,219
    39
    0
    ของผมก็ไม่ได้ใส่คับ..ใส่แต่ท่อสูตร อุดอีจีจาร์..ทะลวงแคท....เวลาถอนคันเร่งที่รอบ 1900-2300 จะมีเสียง ฟิ้ว..เหมือนพวก สิบล้อคับ.....ฟิ้ววววววว :D:D:D:D

11. AoFChen

1,851
    16
    0
    อยากทำให้มันมั้งจัง ที่เป็นอยู่มันไม่ค่อยดัง

12. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    กระทู้ชาวดีเซล

อิอิ ล้อเล่งๆ

13. col2ETwo

col2ETwo New Member Member

820
    11
    0
  14. AoFChen

1,851
    16
    0
    ใครอยากดังบ้างเอ่ย...

แต่ต้องไปช่วยกันหาน่ะ

วันนี้ลงไปถามคนขับเรือหางยาว

เห็นเค้าใส่อยู่... เสียงมันดังมากๆ

เค้าบอกมันคือตัว ช็อตลม เรียกอีกอย่างว่าไรไม่รู้ลืม

ลักษณะมัน กลมๆยาวประมาณคืบอยู่ในเครื่องสิบล้อ

น่าจะตระกลูHINO

15. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ชอบจัง ดังๆ แรง ๆ

16. hivigo

2,219
    39
    0
    ป้าปๆๆๆๆๆๆๆ.....ดังแบบนี้อ่ะป่ะ????

17. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ไม่ใช่แหล่ะผมว่า ไอ้ ป้าปๆๆเนีย มานเป็นอาการของลูกสูบทำงานหนักมากเกินไปอะป่าว อะ

18. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    สรุปแล้ว วิ่งดีขึ้น หรือเปล่าวครับ หรือเสียงดีขึ้น

19. ไอ้หมึกดำ

408
    2
    0
    ....

เอามาช่วยกันสืบหน่อยเร็ว สาวกชาวดีเซล

20. AoFChen

1,851
    16
    0
    เดียวถ่ายรูปมาให้ดูครับ
    ถ้าหาได้รับรองมันแน่...กดเร่งๆแล้วยกที
    อยูฝังตรงข้างของแม่น้ำยังได้ยินชัดเลย

21. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    มีของให้ลองเล่นอีกแล้ว....

22. เจี๊ยบD4D

เจี๊ยบD4D New Member Member

877
    8
    0
    จัดปัยคับ สาวกดีเซล
    อย่าลืมแบ่งปันนะค๊าบ

23. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    รถตู้ของเจ้าของอู่ที่ผมไปทำ ใส่โบ Z แต่เสียงมัน ปุ้วว เหมือน Holset เรยคับ

เห็นเค้าว่าต้องใส่กรองยาวๆ
    เด๋ว ไปลองทำก่อนคับ หุหุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้