สอบถามปัญหานิดหน่อยครับรบกวนด้วยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย bobbywer, 26 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bobbywer

bobbywer New Member Member

407
    52
    0
    คือล้อหลังผมสูงไม่เท่ากันข้างขวาต่ำกว่าข้าวซ้ายประมาณ1ซม.
    สปริงเดิมโช็คเดิม
    ปัญหานี้เกิดจากอะไรครับและแก้ยังไงได้บ้างครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. RNN-B12

RNN-B12 New Member Member

972
    162
    0
    สปริงทรุด ก็เป็นปัญหาหลัก

3. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ถ้าไม่เคยทำอะไร ก็เรื่อง จริง สปริง ทรุด :D

4. rose.track

rose.track New Member Member

263
    54
    0
    มี2อย่างครับสปริงกับโช๊คบางทีโช๊คอาจจะตายก็ได้ครับเเต่ถ้าโช๊คไม่เป็นไรก้อลองหาสเปรย์เซอร์มาลองสปริงดูครับเผื่อไว้หน่อยก็ดีนะครับเวลานั่งเเล้วจะได้ไม่ต่างมากอะครับ (ลองดูเเล้วกันนะครับได้เรื่องยังไงช่วยบอกด้วยนะครับ)

5. bobbywer

bobbywer New Member Member

407
    52
    0
    สเปรย์เซอร์นี่เอามารองที่ด้านบนสปริงหรือด้านล่างครับ(ผมไม่รู้จริงๆนะ)
    หรือเปลี่ยนใหม่ไปเลยทั้งสปริงทั้งโช๊ค
    แนะนำเรื่องงบด้วยก็ดีครับ

6. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ของผมก็เป็นนะครับ

แต่ของผมสาเหตุมาจากการจอดในพื้นที่ไม่เสมอกันทุกๆวันครับ

7. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    มารอฟังความรู้ครับ...

8. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    เพราะสปริงนี่เอง...:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้