สอบถามหน่อยครับพี่ๆ เพื่อนๆ หรือมีใครขายบ้าง

การสนทนาใน 'Good Old Car' เริ่มโดย tle141_jz, 27 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tle141_jz

tle141_jz New Member Member

219
    8
    0
    สอบถามหน่อยครับพี่ๆ เพื่อนๆ
    เรื่องคาร์บู weber กับ solex ครับ
    พอจะทราบราคา บ้างมั๊ยครับ
    ใส่กับเครื่อง 3 t ครับ
    solex 4 ลิ้น เท่าไรอ่ะครับ
    weber เท่าไรอ่ะครับ
    หรือทั้ง 2 ตัวนี้มีใครขายรบกวนลงเบอร์ กับรูปไว้เลยครับเดี๋ยวโทรกลับไปครับ
    ขอบคุณมากครับ

2. JZS133

JZS133 Member Member

520
    4
    18
    ผมเคยใส่ของ solex คับ เป็นสิบปีแล้วนะ ตอนนั้นซื้อมา 3 พันบาท
    ซื้อกรองใส่อีก 2 ตัว ถ้าจำไม่ผิดตัวละ 900 มั้งคับ
    ร้านด้านรอบนอกเชียงกงปทุมวันน่าจะยังมีขายอยู่
    ลองไปหาแถวๆนั้นดูนะคับ ผมว่าน่าจะยังมีขายอยู่นะคับ

:D

3. tle141_jz

tle141_jz New Member Member

219
    8
    0
    เป็นแบบในรูปหรือเปล่าครับ
    พอที่จะมีความรู้บ้างมั๊ยครับ ท่าพอที่จะมีผมขอเบอร์โทรสอบถามได้ไหมครับ

4. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    คาร์บู solex มีขายใน thaiscooter เคยเห็นอยู่เมื่อสองอาทิตย์ก่อน
    ส่วน Webber แถวปทุมวัน (ตรงนั้นเรียกบรรทัดทอง) มีขายในร้านของ Alfa ครับ

จะใส่ระบบคาร์บูแบบนี้ ระวังเรื่องน้ำมันกับการจูนนะครับ เหนื่อยนะจะบอกให้

5. JZS133

JZS133 Member Member

520
    4
    18
    สิบกว่าปีแล้ว มันเลือนลางแล้วคับ 555 แต่ก็ใกล้เคียงในรูปแหละคับ

ปล.จอนห์ แต่เสียงมัน มันส์หูดีนะ ตอนถอนไฟออกท่อเป็นลูกเลย ขับสนุก
    แต่ซดน้ำมันกระจาย :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้