ขอความรู้หน่อยคับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย peppy, 24 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. peppy

peppy New Member Member

45
    0
    0
    เกียร์เต็ดga 16ราคาเท่าไรคับ
    แล้วถ้าจะขยายฐานล้อมีวิธีไหนบ้างคับที่ไม่ใช่รองสเปเซอร์ขอบคุณคับ

2. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    เกียร์เต็ดga16ไม่รุอ่ะคับ รุแต่ sr
    แล้วจะขยายฐานล้อไมอ่ะครับ ลองหาล้อที่มีออฟเซท + น้อยๆ หรือ ออฟฟเซท - ก้อได้ครับ ล้อยื่นออกมาเหมือนกัน

3. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    GA 16 เกียร์เต็ท พอหาได้ ราคาประมาณ 4,500 แต่ที่หายากน่ะเพลา ถามหาจากคนเดินของให้บอกไม่ค่อยเจอ

4. peppy

45
    0
    0
    ขอบคุณคับพอดีรถหมุนบ่อยเลยคิดว่าถ้าขยายมันนะจะหมุนยากขึ้น

5. PeMhom

1,163
    3
    0
    หมุน ???
    รถหมุน เหรอ ???
    หรือออกตัวแรงๆแล้วรถ กิน ซ้าย กิน ขวา ครับ
    ตรวจสอบยางได้แล้ว เน้อ......

ไม่ค่อยอยากให้ล้อมันหมุน แล้ว รถ มันจะวิ่งได้ไหมเนี้ย :p

6. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    หมุนเลยหรอครับ

มันหมุนได้ยังไงครับ

7. peppy

45
    0
    0
    หมุนจะไปเข้ากำแพงนี่แหละคับพอดีชอบเข้าโค้งเร็วๆอ่ะคับเลยมีปัญหานิดหน่อย

8. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ใช้ยางขนาดเท่าไหร่ครับ ยี่ห้ออะไร

หมุนอย่างที่ว่าถนนแห้ง คงยากมากๆครับ

แต่ถนนเปียกรถอะไรก็หมุนครับ เข้าหนักๆ

9. PeMhom

1,163
    3
    0
    เป็นที่วิธีการขับขี่แล้วล่ะ
    อยากเข้าโค้งแรงก็ให้เบรคซะก่อนเข้าโค้ง เข้าไปแรงๆแล้วเลียเบรคในโค้ง ทำไงมันก็ปัดอ่ะ
    ลองเปลี่ยนวิธีเป็น กรอคันเร่ง แล้วใช้เกียร์ช่วยเลี้ยงรถตอนเดินในโค้ง
    R10 เวลาเข้าโค้งแรงๆมันเหมือนมันไม่เข้า จริงๆอ่ะ แต่ถ้าจับ Apex ได้
    กรอคันเร่งในโค้งรอส่งออกโค้งมันฟิลมันก็พอได้น่ะ แต่ผมลองดูแล้ว ผมว่ารถมันไม่เหมาะที่จะทำอย่างนั้นน่ะสิ :D เอาเป็นขับกินลมเล่นดีก่าน่ะ

10. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    เอ่ออออออ แบบว่าเกียร์เต็ทนี่จะทำให้เลี้ยวยากกว่าเดิมนะครับ ผมว่าหาช่วงล่างดีๆมาใช้ดีกว่าครับ

Denn ถูกใจสิ่งนี้
  11. peppy

45
    0
    0
    ขอบคุณทุกคนนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้