รบกวน คุณ Wajai

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย 3S Curren, 13 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 3S Curren

3S Curren New Member Member

7
    0
    0
    ผมเพิ่งซื้อ Celica มาใหม่ อยากแต่งคล้ายคของคุณ ช่วยแนะนำร้านขายของแต่งให้หน่อยครับ

หรือทิ้งเบอร์ร้านไว้ก็ได้ครับ

ขอบคุณล่วงหน้า

2. Nath

Nath New Member Member

43
    0
    0
    รูปส่วนตัวที่ถ่าย ร้านอยู่แถวแยก เกษตร-นวมินทร์ ไหมครับ

เอ้าน้องเพชร รูปหล่อ ช่วยน้องเขาหาร้านแต่งหน่อย แต่คงต้องมาจากหลายร้านแน่ๆ และ คงต้องรอ

3. AMPM

AMPM New Member Moderator

252
    1
    0
    ของแต่งส่วนใหญ่ เป็นของที่หามาเองจากหลายๆที่น่ะครับ ใช้เวลานานพอสมควร ตัวรถแต่งเป็นแบบ GT-4 ครับ เครื่อง3S แอร์โฟร์ครับ ส่วนใหญ่แล้ว เพชชี่จะทำเองทั้งหมด รายละเอียดต้องรอเจ้าตัวมาตอบเองครับ

4. 3S Curren

3S Curren New Member Member

7
    0
    0
    รูปส่วนตัวที่ถ่าย ร้านอยู่แถวแยก เกษตร-นวมินทร์ ไหมครับ

เอ้าน้องเพชร รูปหล่อ ช่วยน้องเขาหาร้านแต่งหน่อย แต่คงต้องมาจากหลายร้านแน่ๆ และ คงต้องรอ

ถูกต้องแล้วครับ ถ่ายจากร้าน CarCare
    พอดีไปล้าง เคลือบสี เลยถ่ายรูปเก็บซะหน่อย

5. GTOo oO

GTOo oO Guest

0
    0
    0
    ฝากระโปงกับกันชนรถคุณเพชรเป็นไฟเบอร์รึเปล่าครับ ถ้าใช่ทําร้านไหนเท่าไหร่ครับ

6. << PeTcHy Green Projek >>

<< PeTcHy Green Projek >> New Member Member

455
    4
    0
    โอ้วๆ เคอร์เรน อิอิ
    ตอบคับตอบ
    1. ฝากกระโปรง GT4 เป็นไฟเบอร์ ของยี่ปุ่น คับ
    2. กันชนหน้า เป็นพลาสติก (เบิกศูนย์ 6000 ไฟเลี้ยว 1750 ช่องกลางกันชนหน้า 3500 กระจัง 1250)
    3. skirt ข้าง+หลัง เป็นทรง z.guide คับ ได้มา 3500
    4. แก๊ปหลังคา หามาได้ฟลุ๊คอ่ะ 2000
    5. ไฟหน้าโปรเจคเตอร์
    6. ไฟท้ายขาว-แดง
    4. ล้อ volk racing ลาย trophy
    5. โช๊ค koni ปรับหนืดได้ (ของฟรีจากพี่อั้ม อิอิ)
    6. เบรค คู่หน้า benz 500 คู่หลัง gt-4
    7. เบาะ recaro sr lll
    8. โรลบาร์ 6จุด ทำที่ อ่อนนุช 76 5500บาท
    9. เครื่อง 3s-gte แอร์โฟร์ ลูกสูบ je เทอร์โบ nonair ทำใบหน้าใหม่บูส1บาร์ ครัช+หวี TRD
    ฝาเครื่องสปูน??? อิอิ
    10. พวงมาลัย momo รุ่นไรไม่รู้ซื้อจากร้านโปรช๊อฟ ที่อาคารศรีวรจักร 5500
    11. หัวเกียร์ momo รุ่นไรไม่รู้ซื้อจากร้านโปรช๊อฟ ที่อาคารศรีวรจักร 3500
    12. นึกไม่ออกอ่ะ เดี๋ยวนึกออกจะมาเพิ่มให้คับ

ปล. ถ้าเรื่องชุดแต่ง แนะนำร้านลุง?? อยู่ถนน เพชรเกษม ใกล้ๆกับ ม.สยามคับ
    ส่วนเรื่อง ของแต่งทั้งหลาย สามารถติดต่อประทานได้เลยคับ 081-782-0083 พี่อั้มคับ
    หรือโทรหาเพชรก็ได้ถ้าจะถามอะไรเพิ่ม 081-355-3688
    ปล.2 อย่าลืมแวะไปเยี่ยมพวกเราที่ www.celica-thailand.com นะคับ

7. GTOo oO

GTOo oO Guest

0
    0
    0
    คุณเพชรไปได้ฝาที่ไหนมา เท่าไหร่คับ

8. << PeTcHy Green Projek >>

<< PeTcHy Green Projek >> New Member Member

455
    4
    0
    ได้มาจากเซียงกงคับ หกพันบาท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้