ช่วยวัดให้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย หารักจิง, 4 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอรหัสรถ อีโว1
    2
    3
    อีกอย่างช่วยวัดความยาวของลูกหมากเหล็กกันโคลง
    EVO3คู่หน้าให้ด้วยคับ หรือแนะนำรุ่นที่ใกล้กันที่สุด
    ของเก่าของผมมันตัดต่อมาอะคับผมเพิ่ง
    ดังอะเลยอยากเปลี่ยน

1. smegal

smegal New Member Member

755
    9
    0
    รหัสตัวถัง
    Evo I = CD9A
    Evo II, III = CE9A

ความยาวของลูกหมากเหล็กกันโคลงวัดจากกึ่งกลางของหัวลูกหมากแต่ละด้านจะห่างกัน 20 เซนติเมตร พอดี ของเก่าถ้าหลวมก็เอาไปให้ร้านลูกหมากอัดใหม่ได้ครับไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนใหม่ ถ้าจะเอาของใหม่ให้ยาวพอดีคงไม่มี อีกวิธีก็คือเอาลูกหมากเหล็กกันโคลงหลังมาตัดต่อให้ยาวเท่ากับข้างหน้าก็ใช้ได้ครับราคาลูกหมากหลังของใหม่อันละ 300 กว่าบาทได้
    :):):)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้