ท่อระบายอากาศหลังเครื่อง ef โบ

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย simon170, 26 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. simon170

simon170 New Member Member

11
    0
    0
    ท่อระบายอากาศหลังเครื่อง ef โบ อยู่ตรงไหนอ่ะครับ แบบว่าหาไม่เจออ่ะครับบบบบบบ แบบว่ามันตันแล้วน้ำมันเครืองมันกะเด็นออกตรงฝาปิดน้ำมันเครืองอ่ะครับบบบบบบบบ:cry::cry::cry::cry:

2. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    อยู่หลังเครื่องแถวฝั่งใต้หม้อลมเบรคครับ
    หรือลองไล่ย้อนจากท่อ ยางที่โบออฟคืนหน้ากรองก็ได้ครับ

3. simon170

11
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่

4. simon170

11
    0
    0
    พี่ครับ ทำไมขเม่า เยอะเวอร์เลยอ่ะ ตรงสายยางเอาออกเกือบหมดล่ะ
    แต่ตรงที่ติดกะเครืองนี่แหละพี่ไม่รู้จาออกหมดอ่ะป่าว ท่อนี้มันดูดออกล่ะดูดเข้าครับพี่

5. MIRAONLY

MIRAONLY Member VIP

56
    1
    8
    ต้องไล่ดูครับว่า ระบบตรงไหนมีน้ำมันเครื่องซึมหรือป่าว

เทอร์โบมีน้ำมันเครื่องทางฝั่งไอดีหรือไม่

อินเตอมีน้ำมันเครื่องค้างไหม

โบออฟวาร์วหละ

ซีลเครื่องต่างๆ ต้องเชคหมดครับ

ยังไงลองไล่ดูนะครับถ้าสงสัยยังไงโทรถามได้ครับ.........

6. simon170

11
    0
    0
    เดียวเสาร์นี้จะแหย่ท่อใหม่ 5555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้