3S or 4S ดีครับ พี่น้องขอคำแนะนำหน่อย TA22

การสนทนาใน 'Good Old Car' เริ่มโดย kan_celica, 29 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kan_celica

kan_celica New Member Member

14
    0
    0
    3S or 4S ดีครับ พี่น้องขอคำแนะนำหน่อย รถขับหลัง

พอดีมีโครงการจะวางเครื่องให้เจ้า สาริกาหน้าใส ของผมอยู่
    เลยอยากจะขอความเห็นหน่อยครับ

ta22 ขับหลัง

วางอะไรดีระหว่าง

3S fe direct coil 2000 cc
    กับ
    4S fe 1800 cc

อยากทราบเสปกเครื่องและ แรงม้าคร่าว ๆ ของทั้งสองครับ:rolleyes:
    และอยากรู้ว่า ของเดิมมันวางใน toyota รุ่นไหนครับ
    รุ่นไหน วางลงได้ง่ายกว่า แต่เห็นเค้าบอก ไดเรคคอย วางได้ชิดกว่าป่าวคับ
    เพราะไม่มีจานจ่าย อัตราการกินน้ำมันเป็นยังไงมั่ง

แล้วก้ออะไหล่ ของทั้งสองนะครับ

แล้วมีใครเจอหรือมี เครื่องสวย ๆครบ ๆ แจ้งหน่อยนะครับ
    ตอนนี้กำลังหาเครื่องอยู่ แต่ยังไม่เจอสวย ๆ
    เลยครับ

ยังไงรบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับผม:) :) :)

2. NUI_TA23

NUI_TA23 New Member Member

72
    0
    0
    ถ้าเป็นผม เลือก 3S-FE เป็นคำตอบสุดท้ายครับ
    ประหยัดกว่าเครื่องเดิมแน่นอนอ่ะ สิบกว่าโล/ลิตรได้
    กำลังเหลือๆ ไม่ต้องดัดแปลงจานจ่าย หรือทุบผนังห้องเครื่องด้วย
    ลงแล้วพอดีๆ ไม่แน่นห้องเครื่องเหมือน SR20 การเซอร์วิสเครื่องทำได้ง่าย
    เดิมอยู่ในรถตู้ Lite ace (รุ่นอื่นมีอีกหรือเปล่าไม่รู้นะ)

ช่วยตอบได้แค่นี้ครับ เพราะรู้แค่นี้จริงๆ
    ท่านผู้รู้ช่วยเสริมด้วยครับ

3. srad

srad New Member Member

45
    0
    0
    ของผมวาง 3s fe อยู่ครับ ประหยัดแน่นอนเคยเปิดหา วางอยูใน toyota ipsum อารายเนี่ยแหละ

4. kan_celica

kan_celica New Member Member

14
    0
    0
    ขอบคุณครับ หนุ่ย และคุณ srad ด้วยครับ

5. ke Racingclub

ke Racingclub Guest

0
    0
    0
    จูนไม่นิ่งแม่งวิ่งโครตสะดุต

3sวิ่งกว่าครับแต่ต้องgteนะแพราะ4sมีม้าแค่125ตัวเอง

6. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    3S fe direct coil 2000 cc สดที่สุดแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้