เทคนิคการขับคาร์ท 4 จังหวะให้เร็ว โดย นักแข่ง!!!!

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย gai08, 31 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    หวัดดีเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

ตอนนี้ผมเริ่มใส่ข้อมูลดีๆ แนะนำ ทั้งมือใหม่ มือเก่า ลองเข้าไปชม ตามลิงค์ที่ เว็ปไซด์ MSL

http://www.motorsportsland.net/tec.html

ผมได้นำข้อมูล มาจาก นักแข่ง รถคาร์ท 4 จังหวะ ที่หลายๆท่านรู้จัก อย่างน้อยก็นำข้อมูลเล็กๆน้อย ไป
    ฝึก หรือ ลองทำตามได้ครับ เพื่อ คนที่รักการขับ คาร์ท 4 จังหวะ เพราะ มีหลายๆท่านสนใจ และ อยาก
    เริ่มต้น ผมนำเสนอ ด้วย หน้าแรก มีนักแข่ง 2 คน คือ อ.จ ยะ และ อ.จ เจ๋ง ลองไปอ่านๆดูครับ....

ปล..ท่านต้องการอยากรู้ เทคนิคของใคร ในสนาม PTT-MSL ก็แนะนำมาได้ครับ....
    ขอบอกก่อนว่า จุดประสงค์ ข้อมูลเหล่านี้ เพื่อ ทุกท่าน ที่ต้องการ อยากรู้ว่า ทำไมพวกเค้าเหล่านี้
    ขับกันนิ่งและเร็ว....ยังไงก็ตาม..ติดตามเรื่อยๆครับ ผมกำลังจะอัพข้อมูลเพิ่มเรื่อยๆ
    ...:D:D:D

2. Mr_AE92

Mr_AE92 New Member VIP

119
    2
    0
    อ่านดูแต่ละคนนี่ ยอมรับเลยว่า "ระดับเทพ" จิง จิง
    แล้วของ พี่ปั้น ล่ะคับ ไหนจะ ป้าเบน อีก
    เอามาเยอะ ๆ เลยพี่

3. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    :D เดี๋ยวจะทะยอยจัดให้ครับ..เต้ย..ส่วน คุณ ปั้น นั้น แกต้องการให้นักแข่งรุ่น น้องๆ แนะนำเทคนิคก่อน เพราะ นักแข่งรุ่นน้องๆแต่ละคน ไม่ธรรมดาจริงๆ.....
    ส่วนเทคนิค ของ คุณ ปั้น นั้น...เดี๋ยวจะต้องหาโอกาส สอบถาม เพราะว่า ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้าสนาม
    ซ้อมขี่ม้าเป็นประจำ อยู่ที่คอกม้าที่ เขาใหญ่ (ม้าเยอะครับ ต้องขี่ทุกตัว)

ของ FC-BEN ก็เป็นอ.จประจำสนามอีกคน...สอนเด็กๆและผู้หญิง เดี๋ยวจัดให้ครับ.........และ อีกหลายๆคน..ไม่ต้องห่วง ตั้งใจว่า ครบทุกคนเลยครับ......

ปล...ขอขอบคุณที่ เข้าไปศึกษาข้อมูล..เพื่อชาวคาร์ท 4 จังหวะทุกท่าน (ไม่ได้แบ่งแยกเรื่อง 2 จังหวะ หรือ 4 จังหวะ เพราะที่เน้น 4 จังหวะ นั้น สำหรับผู้ที่ต้องการเริ่มต้น ส่วน 2 จังหวะ ทุกท่าน เก่งๆกันอยู่แล้วครับ)

4. Desperate KartRacer

Desperate KartRacer New Member Member

419
    2
    0
    เยี่ยมเลยครับ พี่ไก่

5. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ขอบคุณมากคับพี่ไก่ ได้ความรู้มากเลยคับพี่

6. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    555 ของผมลอกเค้ามาครับ
    ไปอ่านได้อีกที่ที่ ทูนสปีดดอทคอม นะครับ

7. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    เพิ่งจะเข้าไปอ่านมาคับ เป็นไอเดียที่ดีทีเดียวคับ

8. veeravich

veeravich New Member Member

300
    5
    0
    ได้ความรู้มากมายครับ

แน่นปึ๊กทุกท่านเลย

ขอบคุณที่เอามานำเสนอครับ

9. kart_yai

kart_yai Member Member

282
    1
    18
    ลัดสนามเลยคับ เร็วแน่ อิอิอิ
    (ห้ามนำไปใช้นะคับ)

10. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    555 ตามที่คุณ kart_yai ว่ามาครับ
    ผมมีเพื่อนอยู่คนครับ เร็วแน่ๆ เร็วจริงๆ
    แม่มวิ่งลัดสนามไป 5 ครั้ง ตอนแข่ง
    ไม่มีใครเห็นเลยครับ

ป.ล. จนมันลัดตัดหน้าน้องอีกคนเท่านั้นเหละครับ พังยับเยิน หุหุ

11. Marky

Marky New Member Moderator

1,819
    12
    0
    :) ... เข้ามาดูแล้วมีความรู้กลับออกไปด้วย ขอบคุณครับ

ว่าแต่ไม่ง่ายเลยถ้าจะขับให้เร็ว ต้องขอเข้าไปลองขับตามคำแนะนำของ อ. บ้างแล้วครับ

12. kart_yai

kart_yai Member Member

282
    1
    18
    kart_yai

อ้าวมีคนทำก่อนเราอีก ว่าจะใช้ซะหน่อย
    กรรมการระวังผมให้ดีนะครับ อิอิอิ

13. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    อิอิ แล้วทำไม พี่ใหญ่ จึงได้ฉายา หมูปิ้งอ่าพี่ งง อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้