ถามเรื่องแอร์ครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย feelball, 2 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. feelball

feelball New Member Member

13
    0
    0
    คือว่าเวลาสต๊าดเครื่องใหม่ๆ แล้วเปิดแอร์ คอมแอร์มันจะยังไม่ทำงาน ต้องรอซักพัก รอบก็ไม่ตัด พอแอร์ทำงานพัดลมแอร์ก็หมุนแค่ตัวเดียว อาการแบบนี้คือมันเป็นเป็นอะไรหรอครับ

ซ่อมแพงมั้ยครับ หรือถ้าอยากเปลี่ยนคอมแอร์เป็นแบบที่เติมน้ำยา R134 ต้องทำไงบ้างแพงมั้ย

ขอบคุณครับ

2. talardonline

talardonline New Member Member

48
    2
    0
  3. eg 13

eg 13 New Member Member

37
    1
    0
    คอมเชียงกง ประมาณ 2500 - 3000 +- up แล้วแต่ร้านนะ เอาคอมที่มันเป็นของบ้านเรานะ เพราะของติดเครื่องนอก d15b มันจะฉุดรอบเครื่องมากกว่าคอมบ้านเราครับ แล้วก็ค่าน้ำยาแอร์อีก ประมาณ 400 - 600 มั้ง แล้วแต่อีกครับ ค่าแรงอีก 500 - 600 สรุปรวมน่าจะกำเงินไปประมาณ 5000 up อาจบวกอีก เนื่องจากว่า รื้อแอร์ออกมา มักมีอะไรเสียอีกมากครับ เช่น วาล์ว คอยล์เย็น ตัวที่ดูน้ำยาแอร์ (เรียกไม่ถูก) อาจมีบวก 6000 ครับ ส่วนร้านลองถามๆดู

4. Tee3D-Standard

Tee3D-Standard New Member Member

340
    5
    0

อาการเดียวกันเลยครับ..... ยังไม่ได้ซ่อมเหมือนกัน....:sad:

5. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    เรื่องแอร์ค่าช่อมแพงครับ เพาระรื้อยาก แต่ถ้าช้อมดีๆ ใช้ได้นานเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้