รบกวนช่วยแก้ปัญหาเรื่องติดกันสาดด้วยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย EK2670, 2 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EK2670

EK2670 New Member Member

96
    17
    0
    ผมได้กันสาดมือสองมาอ่ะครับแต่ตอนติดตั้งขอบยางกลับเข้าที่มันยัดเข้าไปไม่สนิทอ่ะครับ (ติดกันสาดเข้าที่แล้ว) เหมือนกับว่ามันติดกิ๊ฟเลยเข้าไปไม่สนิทร่องอ่ะครับ ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

2. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    หาอะไรแบน ๆ โค้งๆหน่อย กดลงเข้าไปเลย

3. noom_04

noom_04 New Member Member

78
    3
    0
    เอาจาระบีทาที่ยางก่อนครับ มันจะใส่ง่ายขึ้น

4. EK2670

EK2670 New Member Member

96
    17
    0
    วันนี้หลังจากลองอีกครั้งก็ยังใส่ไม่ได้เหมือนเดิมครับ แถมฟิล์มก็ยังย่นอีกครับเซ็งสุดๆ:cry:
    เลยเกิดคำถามขึ้นอย่างงี้ครับ
    1. ต้องถอดกิ๊ฟออกก่อนหรือเปล่าครับ เพราะว่ายัดขอบยางลำบากมากครับ
    2. มีร้านที่รับติดหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้