ขอความรู้หน่อยครับพอดีจะวางเครื่องครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย maytees7, 3 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. maytees7

maytees7 New Member Member

28
    0
    0
    มีโครงการจะว่างเครื่องครับ เลยคิดว่าครวจะหาข้อมูลก่อนจะตัดสินใจ เครื่องที่มองไว้มี3ตัวครับ b18c-cr b16a b20b คอยาวที่ว่างใน EK ปี98-00 ครับ จึงไคร่ขอข้อมูลเครื่องทั่งหมดจากท่านผู้รู้ครับ เพื่อจะนำไปว่างใน EG3 ประตูครับ (ขอราคาด้วยก็จะดีน่ะครับทั่งค่าเครื่องค่าเครื่องรวมว่างเสร็จสมบูณร์) ขอความกรุณาด้วยครับ :cool::cool:

2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    B18C-R ต้องเตรียมไว้ซักแสนกว่าๆ ครับ กับ 200 แรงม้า

B16A ตรงรุ่น ราคาเครื่องประมาณ 5-6 หมื่น รวมค่าวางด้วยอีกประมาณ 1 หมื่น กับ 170 แรงม้า

B20B ตัวนี้ไม่ได้อยู่ใน EK ครับ ของ EK จะเป็น B18B 140 แรงม้า ราคาเครื่อง สองหมื่นนิดๆ ส่วนใหญ่จะมาเป็นเกียร์ออโต้ แนะนำให้วาง B20B จะดีกว่าราคาเครื่องพอๆ กัน แต่หาเกียร์ธรรมดาได้ยากมาก รุ่นนี้จะวางอยู่ในรถรุ่น othia , cr-v , sm-x ตัวที่จะใช้ได้จะอยู่รุ่น orthia หาได้ไม่ถึงกับยากแต่ก็ไม่ง่าย แรงบิดดี แรงม้า มีประมาณ 147 แรงม้า

อีกตัวเป็นเครื่องยอดนิยม D15B เครื่องพร้อมวางประมาณ 3.5 หมื่น แรงม้า 130 แรงม้า ประหยัดพอๆ กับรถรุ่นใหม่ๆ แรงดีใช้ได้ครับ

3. nikirati

nikirati New Member Member

68
    1
    0
    ตามที่พี่ก้องบอกครับผม

4. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ตามนั้นครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้