สอบถามการติดตั้งลิ้นหน้า mugen ครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย PSM"21, 4 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PSM"21

PSM"21 New Member Member

163
    9
    0
    ไม่ทราบว่าลิ้นหน้าทรง mugen นี้จะมีขายึดมาให้ด้วยรึเปล่าครับ ผมได้มาเป็นแบบไม่มีขายึด และไม่ได้เจาะรูเลย อยากทราบว่าจะต้องติดตั้งขายึดเพื่อขันน๊อตยึดกับกันชน หรือต้องทำอย่างไรจึงติดตั้งได้อย่างแข็งแรงครับ ขอบคุณพี่ๆครับผม

2. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ถ้าเหมือนกะที่ผมใส่อยู่ล่ะก็นะ ตรงกลางมันจะมีลิ้นสำหรับเสียบเข้าช่องหน้าหม้อน้ำอ่ะ จากนั้นโอบปลายเข้ามาที่มุมกันชนด้านข้างรถ
    เจาะรูยึดสกรูเกลียวปล่อยตรงนั้นเลยครับ ข้างล่ะสองตัว รับรองไม่หลุด มันจะพอดีเป๊ะๆ ที่เหลือก็ขับระวังหน่อย เพราะมันต่ำมากกกกก :D

3. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ู^
    ^
    ^ตามนั้นเรยครับ

4. PSM"21

PSM"21 New Member Member

163
    9
    0
    ขอบคุณพี่ๆมากครับ พอดีทางอู่สีเค้าติดตั้งให้เลยครับ แล้วยิงซิโคนเพิ่มให้แน่นด้วยครับ โล่งอก แต่นั่งเล็งๆดู มันต่ำจิงๆคับพี่ๆ สงสัยลงจากลานจอด the mall บางกะปิไม่ได้แล้วเรา แค่ทรง typeR อันเก่าก็มีสีๆกับทางวนลงแล้ว ว้าต้องระวังมากขึ้นแล้วคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้