มีปัญหากับประตู

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย นวมินทร์74, 4 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. นวมินทร์74

นวมินทร์74 New Member Member

48
    0
    0
    มีปัญหากับประตูมีเสียงดังเวลาขึ้นเนินหรืลงหลุมเสียงเหมือนอะไรไม่แน่น(เหล็กขยับชนกัน)แต่ก็เช็คบานกระจกและอุปกรณ์ทุกยางแน่นหมด(เสียงดังทีบานประตูแน่น) ขอคัาแนะนําด้วยจแก้อย่างไรหรือต้องเปลียนประตุ รําคานมาก ขอบคุณครับ

2. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    น่าจะเป็นหูที่ล็อคประตู นะครับ เดิมๆมันจะมียางหุ้ม(ซึ่งส่วนมากถ้าเก่าแล้วยางมันจะขาาด)
    ผมเคยเป้นนะครับ แต่แก้ไขโดยเอสก๊อตเทปที่พันสายไฟ ไปพันไว้ซัก 2-3 รอบนะครับ มันจะแน่นขึ้น
    พอซัก 3-4 เดือนก็พันใหม่ซะที ช่วยได้นะครับ ..

อาจตรวจสอบได้โดยปิดประตู แล้วเปิดกระจก แล้วจับประตูเขย่าดูครับ ว่าใช่เสียงที่ว่าหรือเปล่า.

3. นวมินทร์74

48
    0
    0
    ขอบคุณครับ แต่ไมใช่หูที่ล็อคประตู ผมเพิ่งเปลียมมาแล้วเหมือนกัน

4. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    แกนพลาสติกในบานพับมันสึกรึเปล่า

5. นวมินทร์74

48
    0
    0
    มันเป็นยังงัยครับ หรือว่าลองเปลียนดู อัดละเท่าไหรไม่รู้ แนะนำด้วยขอบคุณครับ

6. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    เดาเอาน่ะครับ ตัวบานพับประตู มันจะมีแกนสลักอยู่ตัวนึง ใส่อยู่โดยมีปลอกแกนพลาสติกหุ้มอยู่ อ่ะ อธิบายไม่ค่อยถูกเหมือนกัน แต่ก็ไม่เคยเห็น อะหลั่ยสำหรับเปลี่ยนตัวนั้นน่ะ ต้องลองไปถามๆร้านที่รับซ่อมบานประตูรถดูว่าพอจะมีให้เปลี่ยนไหม

7. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    ใช้จารบี ในส่วนที่ต้องเคลื่อนไหว 555

8. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    เห็นด้วยครับ ให้ร้านที่รับซ่อมประตูดูเลยดีกว่า ...

9. YAKUDA

YAKUDA New Member Member

75
    0
    0
    ตามนั้นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้