สอบถามสาวก d15b ใส่แคมแต่งงับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ArmKiller, 25 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ArmKiller

ArmKiller New Member VIP

1,745
    7
    0
    คือ ใส่ของสำนักไหนกันเหลอครับ ราคาค่าตัวเท่าไหร่

แล้วต้องเปลี่ยนอะไรอีกครับ พอดีอยากได้เป็นความรู้ครับ

แล้วมี step แบบขับใช้งานไหมครับ:)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 ตุลาคม 2008
  2. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    อยากรู้เหมือนกันครับ

3. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    เปลี่ยนกล่องยังละเอาแคมเกียออโต้มาใส่เลยอามลากมันส์ดี...ต้องลอง

4. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    อัพๆหาความรู้ โหะๆ

5. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    Comp Cams คับ แต่ต้องเปลี่ยน Spring แล้วก็ Retainer ตามด้วยคับ

เรื่องราคา ถ้าสนใจจิงๆโทรมาถามล่ะกันคับ สามารถสั่งเป็นชุดให้ได้(Cam+Spring+Retainer)

085-947-0357 Robin.

6. เมื่อก่อนใช้ Comp Cams อยู่ครับ เปลี่ยนปริงวาล์ว รีเทนเนอร์
    ลูก Size เดิม ขับใช้งานทุกวัน วิ่งคลอง 5 ได้ 14 ปลาย ๆ กับ
    Body EK 4 ประตูน่ะครับ

ราคาแคมอย่างเดียวของใหม่ก็หมื่นกลาง ๆ ครับ

รุ่นน้องอีกคนก็ใช้ยี่ห้อเดียวกัน แต่ไม่ได้เปลี่ยนสปริงวาล์ว กับรีเทนเนอร์
    ก็วิ่งได้พอ ๆ กัน ยังไม่เห็นพังนะครับ

สนใจโทรมาคุยกันได้ครับ 081 668 2002

7. ArmKiller

1,745
    7
    0
    ขอบคุณพี่ๆมากครับ พอดีศึกษาก่อนงับ แล้วค่อยเก็บตังซื้อ:eek:

8. slowly

slowly Member Member

86
    6
    8
    จะแรงแล้วเหรอไอ้น้องงง อิอิ ว่างๆแวะเข้ามาหามั่งดิ :D

9. ArmKiller

1,745
    7
    0
    ยังไม่แรงหลอกพี่:D

ได้ๆเดี๋ยวเข้าไปหา ผมกลัวพี่ไม่อยู่นิหว่า 55+ พี่ทำงานกลับบ้านกี่โมงอะเดี๋ยวเข้าไปแล้วไม่เจอ

10. G spot

G spot New Member Member

34
    1
    0

....เปลี่ยนแคม เปลี่ยนปริงวาล์ว รีเทนเนอร์ ทั้งหมดนี้ใช้งบเท่าไหร่ครับ

...กล่องต้องเอาไปจูนด้วยใช่มั้ยครับ แล้วทนรึเปล่าครับ

....สนใจมาก แต่ความรู้น้อยน่ะครับ...แหะๆ :D:D

...ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

....ปล. ถ้าทำแววิ่งดีแบบคุณ ชอลิ้วเฮียง ก็ดีน่ะสิครับ :)

11. เรื่องบ โทรมาคุยกันดีกว่าครับ แต่รับรองว่าถูกกว่าวางเครื่องใหม่แน่นอน
    กล่องก็ใช้กล่อง D15B จูนรอมธรรมดา ๆ เนี่ยแหล่ะครับ

12. pom_vr2

pom_vr2 Member Member

111
    3
    18
    อึดๆ ทนๆ งบน้อยๆ กล่องใบเดียว ทำดีๆ

D15B ในสนามพีระ เดี๋ยวนี้ วิ่งเวลา 1.10 แล้วน่ะครับ

มีแคม มีสปริง วาวล์ รีเทนเนอร์ ก็จะลากรอบได้สูงขึ้น วาวล์ไม่ลอย D15B เดิมๆ 8000 กว่าๆ รถก้ไม่เดินแล้วครับ
    ปาดฝาไม่ต้องมาก ปาดมากรอบสูงชนวาวล์

เกียร์ ลิมิเต็ด สักลูก

13. POP 11

POP 11 New Member VIP Racer

137
    1
    0
    อยากแรงมั่งจัง เก็บตังก่อน

อิอิ

14. Keng_Type_Z

Keng_Type_Z New Member Member

88
    7
    0
    ขอบคุณนะครับ สำหรับข้อมูล ที่โทรไปถาม

15. PoR@HONDA.Vtec

[email protected] New Member VIP

1,166
    16
    0
    นี่ยังไม่แรงอีกหรอพี่ :D

16. โอ๋ RACING GARAGE

โอ๋ RACING GARAGE Active Member VIP

1,733
    22
    38
    แค่นี้ก้อตามไม่ทันแร้ววว:D

17. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    แรงกันใหญ่เรย งุงิๆๆๆๆ

18. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    อยากแรงด๊วยยยยย

19. 13BT-REW

13BT-REW New Member Member

1,925
    12
    0
    :D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 พฤศจิกายน 2008
  20. Irwin

Irwin Member VIP

412
    12
    18
    อ่าว มิดซะแล้วเหรอคับพี่ต้อม คน+รถ เป็นไงมั่งคับ เป็นห่วงๆ

ArmKiller ถูกใจสิ่งนี้
  21. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    จขกท คงไม่เป็นไรนะ

ยังไงก็ขอให้กลับมาหล่อ แรง ไวๆนะครับ

22. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    เทคแคมเดี่ยวนี่มานแรงจิง ๆ

23. ArmKiller

1,745
    7
    0
    - - ใจเย็นๆงับผมไม่ได้เป็นไรงับ นิดหน่อยเอง

พาผมเสียหายหมดไอพี่ต้อมนิ 555+

24. 13BT-REW

13BT-REW New Member Member

1,925
    12
    0
    มิดเฉยไม่มีไรมากครับ มิดไนซ์ 555+

25. ไม่ได้กวน ไม่ได้ป่วนนะ แต่งงจิงๆ

เว่อไปหน่อยป่าวคับ D15 วิ่ง 1.10

ไม่ได้ตามดูเวลาของรุ่น 1500 เท่าไรว่าวิ่งกันอยู่เท่าไร ผมคิดเอาเองว่าถ้าวิ่งได้ 1.13 ก็น้ำลายเหนียวแล้ว

ส่วนใหญ่ดูพวกรุ่น 2000 รถครบๆทำดีๆ + มือขับดีๆ ถ้าวิ่งด้วยเรเดียล รุ่น 2000 คันหัวๆยังเห็นทำเวลากันแถว 1.10-1.11 อยู่เลย ต้องสลิคถึงวิ่งต่ำ 10 กันได้

แล้ว D15 มันเก่งขนาดทำเวลาระดับนั้นได้เลยเหรอ อึดๆ ทนๆ งบน้อยๆ กล่องใบเดียว ทำดีๆ วิ่ง 1.10 ได้ พวกที่แข่งรุ่น 2000 อยู่ก็โง่กันหมดซิครับ ทุ่มทำกันไปเท่าไร ทั้งรถ ทั้งช่วงล่าง ทั้งเครื่อง เกียร์ ทุกอย่าง full race หมดกันไม่รู้กี่แสนยันเป็นล้าน ทั้ง B20 K20 ดันทำเวลาได้เท่า D15 งบน้อยๆ อึดๆ ทนๆ

รบกวนช่วยบอกหน่อยว่า คันไหน ใครทำ ใครขับ ที่ทำเวลาได้ขนาดนี้ จะได้ตามดู ตามเชียร์คับ เก่งโคตโคต เอาคันนี้ไปกินรุ่นใหญ่ให้อายเลยดีกว่า

26. pom_vr2

pom_vr2 Member Member

111
    3
    18
    ไม่ได้ กวน แต่ก็ไม่กล้าแสดงตน

ถ้าต้องการข้อมูลขอตรวจสอบได้ที่ คุณอดิศักดิ์ รายการ Puma หรือ รายการ Super Club 2008

ไม่ถ่วงน้ำหนักวิ่ง ยางสลิค 1.10.xx จับเวลาด้วย Beacon น่ะครับ ไม่ได้ มาจับเวลาเองข้างสนาม

รถทำที่อู่สอิ้งการ์เด้น ไข่เซอร์วิสเรซซิง พัทยา คนขับชื่อ น้องป๊อบ อวิโรจน์

ใช้กล่อง Motec น้องเขามีพัฒนาการที่ดีมาก

ตัวรถ เครื่อง กล่อง คนขับ ล้วนเป็นส่วนประกอบที่ทำให้ประสบความสำเร็จ

ผมผู้ใหญ่แล้วคงไม่มาพูดจาอะไรไร้สาระหรอกน่ะครับ ก็ลองติดตามข่าวดูครับ วันนี้ยังไม่ให้น้องเขาขึ้นไปแข่ง SuperCar เพราะต้องการให้ฝึกและเก็บเกี่ยวประสบการณ์ในสนามเล็กนี้เสียก่อน

ก็คันที่เห็นในภาพ วันนี้เขาทำได้จริงๆครับ ใครจะทำมากทำน้อยไม่ทราบ น้องและทีมช่างเขาทำได้ แบบธรรมดา น้ำใจงาม จิตใจดี ทำแล้วสบายใจ ทำเท่าไรก็ไม่เหนื่อย ทำให้ฟรียังทำเลย เพราะทำด้วยใจ

ที่เห็นนี่แค่ส่วนน้อย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 พฤศจิกายน 2008
    civicvertu ถูกใจสิ่งนี้
  27. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    ^
    ^
    ^
    สุดยอดดด ...

แคมเดี่ยวดูถูกไม่ได้นะครับ อิอิอิ

28. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    ขอบคุณคุณ pom_vr2 กับข้อมูลดีๆนะคับ....

อยากรู้ต้องลอง! เด่วนี้เทคเเคมเดี่ยวเเรงๆมีเยอะแล้วนะคับ :D

29. ก็ไม่ได้กวนจิงๆอะ ตรงไหนที่กวน แปลกใจก็ถามไป กวนตรงไหน
    ก็คุณไม่บอกมาซะเลยหละว่าทำเต็ม ตัวเบา ยางสลิค เป็นรถแข่งเต็มตัว

ก็เล่นบอก ทำง่ายๆ ถูกๆ ทนๆ กล่องใบเดียว ก็วิ่ง 1.10 ได้ เหมือนเรื่องง่ายๆ มันไม่ชวนให้ไม่น่าเชื่อรึไง ทีหลังจะเขียนอะไร ก็ให้มันครบไปเลยซิครับว่าเต็มขนาดไหน บอกได้มาง่ายๆด้วย D15

ผมก็ตามเซอร์กิตอยู่นานแล้ว แต่รุ่น 1500 ไม่ค่อยได้สน ก็งงซิครับ เวลา 1.10 ได้มาง่ายๆได้ไง
    ก็สงสัยแบบนี้ มันแปลกมันกวนยังไงคับ ถ้าไม่ถามได้จะรู้มะว่าที่ได้มามันเต็มๆ ไม่ใช่ง่ายๆหมูๆ เหมือนที่เขียนไว้ข้างบน

แล้วฐานเวลาที่คนอื่นเขาอ่าน สมมุติเขาวิ่งกันอยู่ 13-14 ด้วย เขาก็ต้องคิดว่าเครื่องวิเศษซิ วิ่ง 1.10 เลย เขาจะรู้มะครับว่าวิ่งสลิค

สลิคอย่างเดียวก็ซื้อได้ 2-3 วิแล้ว บอกให้ครบซิครับว่าหลักๆได้มาจากอะไร เครื่องหรือยาง
    อ่านแล้วคิดสงสัย ถามแบบผมมันผิดยังไง ถ้าอ่านแล้วไม่คิด ไม่คิดว่าเครื่องวิเศษเหรอคับ

อีกอย่างที่อยากถาม ว่าวิ่ง ClubRace เขาให้ใช้สลิควิ่งแข่งเลยเหรอ หรือว่าใช้แค่วิ่งซ้อมเล่นๆ ด้วยสลิค ตัวเบาๆ
    ถ้าวิ่งซ้อมด้วยเงื่อนไขพิเศษที่ไม่เหมือนเพื่อน ก็อย่าเอาเวลามาอ้างซิครับ
    แต่ถ้าแข่งด้วยยางสลิคเหมือนๆกันหมดก็แล้วไป แต่ก็งงอยู่ดีระดับ Clubrace แข่งกันด้วยสลิคเลยเหรอ?

ผมถามตามความเป็นไปได้ในความเป็นจริง ถ้าคนที่ติดตามเวลาของรถที่พีระ มันพอรู้ว่ารถพิกัดไหนมันควรวิ่งอยู่แถวๆเท่าไร ถ้าใช้เรเดียล เจอ D15 ทำง่ายๆ วิ่ง 1.10 ผมว่าแปลกใจสะดุ้งทุกคนหละ มันเว่อไป

ง่ายๆ ถูกๆ ทนๆ ทำ 1.10 ได้ ใครก็อยากได้ แตทำฟรีแล้วบอกว่าถูกก็ไม่ใช่ถูกนะ เพราะไม่ใช่ทุกคนทำฟรีได้ หรือเวลาที่ได้มาด้วยสลิค มันก็ไม่ใช่ถูกๆนะ

และเวลาที่บอกว่าจับด้วย Beacon มันเป็นเวลาที่ดูเองในรถนะครับ ถ้าให้ตรวจเวลาจากผู้จัด มันใช้ Transponder ไม่ใช่เหรอ ใช้ Beacon ทางสนามไม่น่ามีข้อมูลรถได้นะ ใช้ Beacon นี่มันตัวใครตัวมันนะ

และที่เขียนไป ไม่เกี่ยวกับกล้าแสดงตนไหม ผมไม่ได้เป็นสมาชิกในนี้ แต่ชอบมาอ่านเล่น เห็นแล้วสงสัยก็ถาม ก็เท่านั้น
    ถ้าบอกมาซักคำว่าเวลามันได้จากสลิค ไม่ใช่เวลาเครื่อง ผมก็คงไม่อะไรถามหรอก คุณโม้แต่เครื่องผมก็งงอะดิว่ามาได้ไง

30. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    ^
    ^
    ^
    ^
    คำว่างบน้อยของพี่เขาคงหมายถึงเทียบกับบล็อค Bหรือ K แล้วยังน้อยกว่ามั้ง

คับ อย่าไปซีเรียส เรื่องเซอร์กิจผมไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไรหรอก แต่จากคำพูด

ของพี่เขาที่ว่า.......

ผมว่ามันก็ไม่ได้ดูโม้โอเวอร์ตรงไหน เพราะพี่เขาก็ไม่ได้บอกนิว่ารถเปลี่ยน

แคมแล้วทุกคันจะต้องได้เวลานี้ แต่แค่บอกว่าบล็อค D15 B มีคนทำเวลา

1.10 ได้แล้วนะ แล้วอีกอย่างผมอ่านดูแล้วก็ไม่มีตรงไหนที่เขาบอกว่าทำเครื่อง

อย่างเดียวก็จะได้เวลานี้ซะหน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้