อยากทราบร้านซ่อมกระจกไฟฟ้าบีเอ็มครับ

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย united777, 4 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. united777

united777 New Member Member

19
    0
    1
    คือทางฝั่งซ้ายเปิดกระจกไม่ได้เลย ใครรู้ร้านเจ๋งๆ ราคาok ช่วยบอกผมหน่อยนะครับ ขอบคุงครับ

2. @^^^!/*WiSe*/^^^@

@^^^!/*WiSe*/^^^@ New Member Member

538
    1
    0
    อ้าวใครรู้ร้าน

บ้างครับช่วยกันหน่อย

3. อยากรู้ด้วยคนครับ เพราะของผมก็สวิซท์เสียหลายตัวเลยครับ ตอนนี้ใช้ได้แค่คู่หน้าอ่ะคับ พี่ ๆ คนไหนทราบช่วยหน่อยนะครับ

4. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    เราทำอู่ พี่หนุ่ม ตรงอ่อนนุช BBM

เค้าคิด 4000 บาท รวมค่าของและค่าแรงอ่ะคับ (ไม่รู้ว่าแพงหรือถูกอ่ะคับ -*-)

แต่อันนี้คือเปลี่ยนมอเตอร์กระจก แล้วก็ อุปกรณ์พลาสติก สองตัว

(มอเตอร์ตัวคูเป้ ปี97 นะคับ ถ้าสี่ระตู มอเตอร์น่าจะถูกกว่า)

เคยเข้าไปทีเค้าซ่อมให้ใช้ไปก่อน ก่อนหน้านี้ ปีกว่าๆได้ ตอนนั้นเค้าคิดไม่กี่ร้อยเองคับ

ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหนหรอคับ

5. ของผมน่าจะเสียแค่สวิทซ์น่ะครับ เพราะว่าของผมมันยังเปิดได้อยู่อ่ะคับ แต่ว่าต้องกดแรงและเน้นๆหน่อยมันถึงจะลงอ่ะครับเป็นที่สวิทซ์ของกระจกคู่หลังอ่ะครับ ส่วนคู่หน้าสวิทซ์ไม่น่าจะเสีย ผมอยู่หลังพันธ์ทิพย์งามวงศ์วานครับ

6. GujaSaddZz

GujaSaddZz Member Member

387
    4
    18
    มีร้านนึงอยู่แถวบางพลัดครับบ

มาจากกรุงธนเลี้ยวขวาตรงแยกบางพลัด

ตกไปนิดนึงจะมีร้านซ่อมกระจกอยู่ ซ้ายมือ

ร้านเล็กๆคับบ แต่ผมทำกะเค้ามาก้โอเคนะ รถผมกระจกตกรางครบสี่บานละ ^^

ซ่อมร้านนี้หมดเลยย

ลองดูนะครับบ

เจ้าของร้านจะเหน่ออๆหน่อยอะคับบบ

ร้านนั้นเลยยย

:D:D:D

7. namfonz

namfonz Member Member

33
    1
    8
    เคยเปี่ยนสวิทซ์ 700 อ่ะ

8. @^^^!/*WiSe*/^^^@

@^^^!/*WiSe*/^^^@ New Member Member

538
    1
    0
    เปลี่ยนที่ไหนครับคุณ namfonz

9. funkyz_boyz

funkyz_boyz New Member Member

44
    4
    0
    รถผม ฝั่งคนขับก้เปิดได้คับ แต่ปิดไม่ได้ ต้องใช้มือช่วยดัน ช่วยกด

10. namfonz

33
    1
    8
    แถวลาดพร้าวค่ะ

11. 700 ที่ว่านี่ สวิทซ์ตัวละ 700 รึเปล่าครับ ของผมเหมือนจะเสียประมาณ 4 ตัวอ่ะคับ แล้วแถวลาดพร้าวเนี่ยผมจะไปถูกป่าวหว่า กำ ๆ บ้านนอกทะเบียนกรุงอย่างผม:cry:

12. namfonz

33
    1
    8
    ร้านอยู่ตรงทางจะเลี้ยวไปเส้นเรียบทางด่วนอ่ะค่ะ ใกล้ๆร้านแมงป่องอ่า...

หนูก็อธิบายไม่ถูกเหมือนกัน ไม่รู้ว่าพี่อยู่ตรงไหน

13. united777

united777 New Member Member

19
    0
    1
    ขอบคุนครับสำหรับคำตอบ พอดีไปทริปยาวเลยเพิงมาดูอะคับ ตกลงผมไปทำที่ลาดพร้าว 80แยก22 ป้ายร้านชื่อพงษ์เจริญแอร์ครับราคาก้อพอได้มั้งคับ เปลี่ยนบูชกระจก สวิต มอเตอร์ร้านนี้เป็นอู่บีเอ็มเลย ชื่อช่างบิวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้